xin a e chỉ giáo giùm

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi tamdylan, 19/2/08.

1. tamdylan

tamdylan Member

Thích đã nhận:
    0
    thân chào tất cả anh chị em!!! :D
    mình là dân mới chơi hồ cá nên có mấy điều hỏi mọi ng, xin mọi các Pro chỉ giáo giúp : thank 1 cái trc
    1/ em định làm 1 cái hồ có kích thước D1m2 x C60 x R20 và 1 cái hồ D1m x C50 x R20 các Pro cho hỏi như vậy mình làm kính mấy ly là tốt và hồ chịu đc áp lực khi cho nc vô
    2/ e có hỏi phần nền bên Vũ 213A ng cư trinh thì họ nói là 20kg phân là ok - họ bán phân trộn - mình cũng o biết họ trộn cái gì - 20.000/kg
    lũa bên này bán 100.000/kg - cây thì khỏi phải nói nhiuề và đẹp
    còn hỏi bên Cao quý thì họ nói 15kg phân gì mà mình thấy bỏ trong bịch đẹp lắm và phân có hình tròn nhỏ như viên bi - 15.000/kg - đồ chơi thì nhiuề
    vậy e nên mua phân nền loại nào hả các Pro

Thank các pro thêm 1 cái
    chúc mọi người năm mới ăn nên làm ra - sức khỏe dồi dào - tiền vô như nước để còn góp vốn chơi HTS nữa hehehe =))

2. tuanlam1984

tuanlam1984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tuy ko có kinh nghiệm nhưng theo mình thì hồ nên dùng kính 8ly đi . Mỏng dễ xảy ra chuyện lắm. Mình mới bị xong .

3. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Nếu có điều kiện thì thành 10 đáy 10/12mm. Ko thì thành 8 đáy 10mm cũng đc.

Phân thì nhiều loại phân, phân trộn thì giá thành tương đối rẻ, nhưng cần mua thêm sỏi, cát...phủ lên; phân công nghiệp thì giá thành cao nhưng đc cái khỏe, chỉ cần đổ vào là xài.

Lũa thì nên hỏi anh em trên diễn đàn trước rồi hãy mua, đôi lúc anh em có lũa đẹp và giá dĩ nhiên mềm hơn bên ngoài.

Cây thì ko ý kiến ^^

Đèn thì bóng Jebo 0.6 đang hết hàng, loại 1.2 hình như còn. Nếu đc xài Osram cũng tốt, giá cũng ko cao hơn Jebo bao nhiêu... Cực chẳng đã, Điện Quang, Philips, Rạng Đông làm tới cũng đc :D

CO2 ko ý kiến.

biết nhiu chỉ nhiu, chỉ hít gòi :D Khuyên bồ 1 câu tâm đắc của 1 mem AS "xài sang là tiết kiệm" đúng ko anh Kitax?!? ^^

Thân

4. tamdylan

tamdylan Member

Thích đã nhận:
    0
    thank you bac duycuongn nhiều
    chắc xài phân công nghiệp cho rui + thêm sỏi phủ lên nữa luôn
    vậy mình sẽ đặt hồ 100x30x50 (DxRxC) kính 8ly hết luôn giá 500k
    còn lũa và mấy cục gạch (hehehe cục đá) a emnào có dư cho e xin thank