Xin AE chỉ giúp

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi GACUALONGAN, 15/6/12.

1. GACUALONGAN

GACUALONGAN Member

Thích đã nhận:
    3
    Xin thân chào tất cả ae trên diến đàn.
    việc là em đang đầu tư đổ được gần 60 em gà nòi cả trống lẫn mái để thỏa đam mê, em rất cưng chúng nó toàn cho tụi nó ăn chín uống sôi thuốc men đậy đủ nuôi từ lúc mới nở đến hơn 5 tháng thì tụi nó rất dẽ thương mau ăn chóng lớn hao hụt rât rất ít nhưng dạo đây có 8 em( 7 trống 1 mái) lại có triệu chứng đi phân trắng phân xanh cộng với ăn không tiêu cứ đứng bùn bùn ( ăn uống vẫn bình thường nhưng ko tiêu) em chạy lại cửa hàng thuốc thú y có tiếng ở vùng em mua thuốc uống lẫn thuốc chích để chạy chữa cho tụi nó nhưng ko khỏi cuối cùng mấy con đó chết hết sau hơn nửa tháng làm mình rất bùn & lo, và ko tin vào mấy tay thú y chút nào. mấy ae có toa thuốc nào hay xin chỉ giúp mình. Vì giờ mình thấy rất nan giải.

2. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    gà mình củng bị như vậy mình cho uống nay khỏi bệnh. cái bệnh đó vùng mình hay bị lắm chết củng nhiều.bệnh này giờ rất phổ biến.nhưng nó ít bị lây truyền củng đở ngại.bệnh này thường xuất vào nhửng ngày mưa dầm kéo dài.bạn an tâm đi ae trên dd mình thấy họ có nhiều bài thuốc hay gà bạn sẻ khỏi thôi.....

3. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Cưng chiều quá nên sức đề kháng thấp .

fixalot thích bài này.
  4. handsomeprince

handsomeprince Well-Known Member

Thích đã nhận:
    889
    gà vậy a thử ngâm rượu gừng tỏi cho tụi nó uống thử xem sao? ăn ko tiêu thì bơm khoảng 1,5cc cho uống. e làm thấy cũng rất hiệu quả. còn phân xanh phân trắng thì e trị bằng genta-colenro...?!? ko biết đúng tên hông? nhưng mà cũng rất hiệu quả! chúc gà a mau hết nhé!

5. fixalot

fixalot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    976
    em thấy phải rồi đấy, cứ để tự nhiên, nó se sống thôi, nhưng đừng bỏ mặt nó.
    e thì cứ ngày nào cũng cho tí men tiêu hóa vào cái bình nươc rồi để đại ngoài vườn, 1-2 tháng thì mua newcastle về trộn cho mấy e nó uống. mà jo thấy bọn nó khoe mạnh ghê.

6. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
  7. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Gà nuôi phải ngừa dịch tả, gumboro, cho uống kháng sinh, thuốc bổ định kỳ, mình nuôi gà Mỹ mà vẫn cho uống nước sình ngoài vườn mà chả sao, bạn nuôi kỹ việc ăn uống quá nên đường ruột nó đề kháng yếu là phải rồi. Gà ỉa cứt cò rất dễ lây, nên phân vùng và phun sát trùng đi bạn!

8. hoainama

hoainama New Member

Thích đã nhận:
    1
    gà mình nở được 3 ngày là ch xuống đất rồi. chỉ ra tiệm ma cái gói thuốc chống toi 2000k/gói, pha với nước và thức ăn co nó ăn liên tục trong 3 ngày.
    chuyển sang mùa mưa thì cũng làm tương tự.
    từ trước giờ chưa có con gà nào chết vị bệnh, đa số bị chuột xử lúc nhỏ.
    hy vọng kinh nghiệm của mình giúp được ban.
    thân chào