Xin anh em tư vấn về vấn đề dinh dưỡng cho gà mĩ nuôi trong chuồng

Thảo luận trong 'Phụ kiện dành cho gia cầm' bắt đầu bởi thanhduyy, 6/5/11.

1. thanhduyy

thanhduyy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Đầu tiên xin chào toàn thể anh em có cùng đam mê!:-*
    Tình hình là mình đang nuôi vài cặp gà mĩ, nuôi trong chuồng rộng 2x2m,chuồng trải cát xây dựng. Vì là gà mĩ nên ít khi nào thả ra cho đi lòng vòng mặt dù nhà đất rất rộng. Thả ra thì phải canh không thì bị giang hồ đua mất. Nuôi như vậy chắc chắn gà sẽ thiếu chất xơ nên mình cho ga ăn cám viên trôn rau muống sắc nhỏ. Nói chung gà cũng khỏe, đẻ cũng đều nhưng lông lá thì nhìn nản lắm, không thề nào đẹp được.
    Anh em nào có khinh nghiệm trộn các loại chất dinh dưỡng chỉ cho mình với, vì lông gà sơ xác lắm rùi. Gà con 4-5 tháng thì ăn lông nhau từa lưa mặc dù minh cho an đầy đủ rau cỏ( rau muống, giá, cải)
    Nhìn gà xác sơ mà thấy tội nghiệp:crying:

2. badboykaka

badboykaka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Phải cho gà tắm nắng với bạn à,bạn có thể bao lưới một khu nào đó.Bạn có thể đỡ canh hơn,tắm chừng 45p thì bắt vào biệt giam cũng đc mà!

3. gacuchi

gacuchi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,054
    Bạn nên nói rõ là mấy cặp, gà mấy tháng tuổi vì chuồng 2x2m chỉ thích hợp cho 2 con thôi. Ngoài ra có nắng sáng chiếu vào chuồng hay 0?

Bạn cũng nên tham khảo thức ăn của người bán hoặc cho bạn gà trước đây như thế nào để mình điều chỉnh cho thích hợp.

fixalot thích bài này.
  4. thanhduyy

thanhduyy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    1 chuồng để đổ mái thì 1 trống với 2 mái. nắng sáng thì không có rồi. gà đẻ mình cho ăn cám viên bán sẵn dành cho gà đẻ trộn với rau muống bằm nhỏ.

fixalot thích bài này.
  5. gacuchi

gacuchi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,054
    - Mùa này gà lông cũ vì chuẩn bị thay lông. 0 biết gà bạn có trong trường hợp này 0? Thiếu nắng thì lông 0 đẹp, hay bị quăn và bị sâu lông.
    - Gà đang đẻ và đạp mái trong điều kiện thiếu nắng sáng thì nên bổ sung vitamin A,D,E.

fixalot thích bài này.