Xin các a e cho ý kiến !

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi trần kuyến, 26/5/14.

1. trần kuyến

trần kuyến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    http://youtu.be/tCEGVQJbDsA
    http://youtu.be/YQkXrPMzFSg
    Chào các Bác, dạo này thi thoảng có ngày nghỉ mới được nghi để đi bẫy gà rừng chơi, nhưng gà bổi lại chẳng chịu vào đá, cứ ở ngoài gáy thôi. không biết làm sao được. không biết có phải do con mồi của mình kém ko nữa? Mà gà của em vừa rồi nhốt lồng bu bị chụi do gẫy, đứt lông ở cổ liệu sau này nó có mọc được lông mới không nhỉ các Bác ơi.....

babaqn and ViThang like this.
  2. buongtaygarung

buongtaygarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    chắc tại gà rr chưa xung thôi bạn ah ,mình cũng gặp như bạn hoài ah ,bạn cho mình hỏi bạn nuôi quốc kiểu gì mà sống khỏe mạnh vậy ,và khi bẫy quốc ỏ ngoài rừng về thì vào cám kiểu gì ?

3. trần kuyến

Thích đã nhận:
    61
    Cuốc ngoài rừng bẫy về thì cũng tùy từng con bạn àh, có con thì ăn có con thì tuyệt thực mà chết. khi bẫy về bạn cũng dùng áo lồng che kín và để 1 chỗ hở con con, chỗ hở đó bạn để cám lẫn thóc và nước uống sẽ được. Nhưng loại này mà nuôi được thì cũng khó thành lắm bạn àh.

buongtaygarung thích bài này.
  4. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    gà ở đây còn không thèm gáy cho cơ bạn ơi .... có con gáy đối xa nhưng lên thì tịt ngỏm .... mình nghĩ mùa vẫn còn nhưng dạo này thời tiết quá nóng nên chúng mất đi sự sung mãn ......bạn phải tìm đúng cội gần chỗ ngủ bạn nên tìm điểm tốt mà đánh chặn lối ra .... cắm giò khéo khéo xíu cho đỡ lộ .... bạn nhuận lại Dò chưa ..... mới có cao thủ mách dùng nước trè đặc cho thêm xíu bùn nhuộm màu lên cực đẹp luôn

ViThang thích bài này.
  5. trần kuyến

Thích đã nhận:
    61
    em cũng dùng cà phê nhuộm tạm nhưng mà nhuộm cà phê thì dây dù liên kết bị cứng lại anh Năm ạ. ngày trước em thấy mọi người hay nhuộm vó để nhấc cá bằng dễ cây Xim. nhưng em chưa tìm hiểu kỹ. vừa rồi em cũng vào đúng chỗ gà ở đó mà cũng không được anh ạ.

6. ViThang

ViThang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Phải nói thật k hiểu Sao lại thế hôm qua mình cũng có đi bấy nó vào rất gần gà mồi mình nhưng nó chi gáy đối lai thồi k vào đã ngồi nghe nó gáy trả hơn 1 giơ bực quá mò lên xem thay 6 con cả trống và mãi bay gian loạn thực sự Minh cũng k hiểu Sao k con nào vào đã cả

nam-hoabinh thích bài này.
  7. trần kuyến

Thích đã nhận:
    61
    Bác huy phat đâu rồi nhỉ? theo bác con này thi giọng của nó liệu có sát bổi không bác hiiii.

8. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    theo mình thì giọng gà chỉ để nghe cho đã thôi. co những con mồi gáy có ra gì đâu mà vẫn bắt bổi. giọng gà mồi giống sĩ diện của người cầm gà. up lên mà bị a e chê quá thì dễ quê. nên ai cũng cố gắng tìm cho đc e mồi gáy thật tốt( dù ko biết có làm ăn gì đc ko). a e miền bắc cứ ôm gà ra rừng. đi chung với người khác. khi nào ai cũng có bổi mà mình chưa có thì hãy tìm mồi khác. nếu ai cũng như mình thì có thể do gà rừng chưa sung. có công mài sắt có ngày nên dao mà. hehe

vuongthanhthong thích bài này.
  9. hieugrpt

hieugrpt Active Member

Thích đã nhận:
    39
    bất cứ việc gì khi ta để ý cũng đều phải có duyên khi con mồi này ko có duyên mà mình cố lí́u kéo tốn công sức tốt nhất thay nó đi là ổn

10. trần kuyến

Thích đã nhận:
    61
    Ở niền bắc tìm được 1 chú mồi ưng ý quả thật là khó khăn. lại phải chờ lai taạo sang năm may mới có con mồi khác, mà còn chưa biết kết quả ra sao. ko biết ở miền bắc tháng mấy thì hết mùa gà nhỉ các bác?