Xin các anh chỉ cho em vài đường về cá la hán

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi hoangcongthang, 8/7/07.

1. hoangcongthang

hoangcongthang Active Member

Thích đã nhận:
    0
    [​IMG]con này phải con king kamalau ko nó co phải là con đực ko ?[​IMG].con này tương lai đầu có to ko .em chụp trên di động nên ko được chuẩn lắm,con nay có đầu gồ lên rồi

2. kenzy

kenzy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Con này chỉ là kammalau thường thôi bạn ah` đầu con này ko to lắm(theo mình nhận xét)nếu bạn cho biết rõ kích cỡ của cá thì dễ nhận xét đầu cổ hơn vì đôi khi nuôi la hán cũng ú tim lắm bạn ơi!!!

3. __Bi__

__Bi__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Gặp đồng hương rùi, em post hình khó coi quá, lần sau để ngang nhé, xem xong quẹo cổ luôn ^^.Con này giống kamalau đó, chữ tôt rùi, còn cá đực hay cái thì giờ quyết định vẫn còn sớm quá, cố nuôi thêm time nữa rùi post lại nha.Em ở ĐN thì tham gia vào ABV Miền Trung kìa, trong đó cũng có nhiều bác nuôi cá LH,có thể sẽ chỉ cho em vài đường về cá LH :D :D

4. haipham1983

haipham1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thứ nhất con này ko thuộc dòng King, màu sắc và chữ đẹp đó, còn đầu cũng nhú rồi (chơi đựoc đó), Bạn rắng nuôi nha , chúc bạn có một chú cá đẹp !

5. hoangcongthang

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi muốn tham gia vào ABV Miền trung thì làm sao ?

Các anh co thể cho em coi vài hình về king kamalau được ko ?

Last edited by a moderator: 18/7/07
  6. __Bi__

__Bi__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
  7. XthienhoangX

XthienhoangX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ko bít bác thế nào chứ nếu em này của xx là xx thanh lý rùi đấy ... ! hì hì ... nói ra sợ bác giận nhưng nếu đã tốn công nuôi thì nuôi em nào đẹp đẹp và đầu hơi đấy( thường thì sự thật mất lòng mà ) ... em này nhìn chưa bít thế nào nên xx chán lém . hihi ! nếu mạo phạm gì thì sorry hen .. góp ý nhỏ cho thêm kinh nghiệm thui !

8. hoangcongthang

Thích đã nhận:
    0
    lúc nào thì bật đèn hồng tím thì tốt nhất .
    cho em hoi hiện chừ thì loai la han nào thi được ưa chuông nhất .loại kamalau có đầu bự ko ?anh cho em vài hình về con kamalau mà mấy con đã trưởng thành rồi ấy.Cám Ơn trước

9. __Bi__

__Bi__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đèn hồng dùng cho cá LH là tốt nhất rồi, ngày bật khoảng 8h là đủ, đến 10h thì tắt đèn cho cá đc nghỉ ngơi.Mình nghĩ KingKamfa vẫn được ưa chuộng nhất và đã có thêm KFF Hoàng Đế và Đại Đế.Tìm lại hình con kamalau thì hơi mệt nên tiện thể mình post con kamalau của mình lên cho bạntham khảo thêm, đầu cũng ko to lắm nhưng đều với thân hình, xấu cũng đừng chê ^_^

10. hoangcongthang

Thích đã nhận:
    0
    hiên nay em có một con là king kim cương cỡ 1 ngón rưỡi ,bỏ ănh ba ngày rồi , em bỏ thức ăn chi nó cung ko ăn , hắn nhịn đói lun , và nó còn di phân trắng nữa chứ .chừ em chẵn biết làm sao hết .giúp em với mấy anh ơi.........

11. __Bi__

__Bi__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chắc cá của em bị sình bụng rồi, giờ thì em rút 2/3 nước hồ ra, cắm sủi lên tục, hồ 80x50x40 cho vào 2 viên Buble, ngâm cá trong 2 ngày , và kô cho ăn.
    Sau 2 ngày rút típ 1/2 nước ra và thay vào 1/2 nước mới, bỏ thêm vào 2 viên Buble nữa,cũng kô cho cá ăn, cứ làm như vậy cho đến khi cá hết bệnh thì thôi. Khi cá hết bệnh thì cho ăn quăng quăng 3 ngày rồi mới cho ăn thức ăn cũ. Kô cần cắm sưởi .

12. hoangcongthang

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi tại sao cá lai bị sình bụng để rút kinh nghiẹm phòng tránh cho cá .Và viên thuốc Buble mua ở đâu ,giá có đắt ko. làm cách nào để biết cá lành bênh khi em ko cho ăn mấy ngày .Khi nhịn ăn như vậy cá co bị chi ko ? cám ơn anh

con cá la hán bị đi phân trắng của em co thể nuôi chung với con la hán khác có được ko ,co lây bệnh ko ?

13. __Bi__

__Bi__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá bị bệnh có thể do nguồn nước bị bẩn, khi cho ăn cá ăn kô hết thức ăn đọng lại gây ô nhiềm nguồn nước hoặc cho cá ăn đồ bị ương,bị hư.Tránh cho cá ăn quá no mà nên cho ăn nhiều lần trong ngày mỗi lần 1 ít. Cá LH có thể nhịn ăn vài ngày cũng được mà vẫn sống tốt thôi, khi trị bệnh thì bắt riêng cá ra hồ nhỏ chứ nuôi chung với cá LH khác thì kô lẽ bắt mấy con cá kô bị bệnh cũng phải chữa hay sao :D :D :D .Chúc cá em mau lành bệnh.

14. XthienhoangX

XthienhoangX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn ơi ... King Kamfa thôi.. còn hoàng đế và đại đế là do Mr.Liêm ( chủ tiệm Thập Bát La Hán ) đặt ra đấy ... chứ ko hề có loại này đâu , đừng nhầm nhé !!! đúng là tiếng nói của những nơi có chức quyền trong hội cá cảnh thì vang xa thật . Tiếc là không phải những tin tốt cho người mua .

15. NguyenPN

NguyenPN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Mình rất đồng ý với ý kiến của XthienhoangX, hoàng đế, đại đế rồi mới đây nghe thêm đại nữ hoàng...Đơn giản chỉ là King Kamfa thôi bạn à chứ có cái khỉ gì đâu.

16. hoangcongthang

Thích đã nhận:
    0
  17. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nghe mấy anh nói amlau nhưng sao em hấy nó giống kc quá ah`,châu nhuyễn nè,ko có châu sợi thì sao mà là kamalau

18. hoangcongthang

Thích đã nhận:
    0
    con này là đực hay cái vậy [​IMG][/IMG][/IMG] .Cho em hỏi cái này nữa từ khi em mua mấy viên bi bỏ vào thì nó co vằn đen trên lưng như hình đó ,và nó cứ đẩy bi hoài ah ,chúc đâu xuống đất nữa ,nó hay rùng mình nũa nè và bắt đầu giữ lắm. Nó sùng mang khi em cho nó soi gương .nếu nó là con cái thì hiên tượng đó co phải là gần đẻ hông .cám ơn trước

19. hoangcongthang

Thích đã nhận:
    0
    em post lại con king kamalau cách đây hai tuần nè cho em biết ý kiến thêm [​IMG][​IMG]

20. hoangcongthang

Thích đã nhận:
    0
    [​IMG] còn ảnh nè