XIN CÁC ANH ĐÁNH GIÁ DÙM EM CHÚNG CÓ TƯƠNG LAI KHÔNG

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ghiengacua, 9/7/12.

1. ghiengacua

ghiengacua Active Member

Thích đã nhận:
    55
    EM ĐANG ĐỊNH CƯ Ở MỸ . EM MỚI MUA ĐƯỢC 2 CHÚ LA HÁN CỠ NGÓN CÁI . KHÔNG BÍT LÀ ĐỰC HAY CÁI . MẤY ANH NHẬN XÉT DÙM EM
    [​IMG]:(

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cỡ ngón cái mà như vậy thì khó mà nói ok được. Cả 2 con mình chưa thấy tương lai nó là 2 con đẹp.

ghiengacua thích bài này.
  3. ghiengacua

ghiengacua Active Member

Thích đã nhận:
    55
    em cũng nghĩ như a vậy . giờ chỉ mong nó là 2 con đực thì đỡ bùn chút xíu . vì ở mỹ khó mà kiếm được cá nhỏ mà đẹp dc. mà có cũng rất mắc nhưng vì đam mê nên e nuôi thử xem

kimhodiep thích bài này.
  4. kimhodiep

kimhodiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Ở usa mà bạn đang ở tiểu bang nào ? Con cá đó bạn mua bao nhiêu vậy ?

ghiengacua thích bài này.
  5. ghiengacua

ghiengacua Active Member

Thích đã nhận:
    55
    mình ở oklahoma . mình mua một con là 17$ ko bít ra sao nữa đây . thanks

kimhodiep thích bài này.
  6. kimhodiep

kimhodiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Mình ở New York, cá ở bên nầy cũng mắc lắm, nếu ở Texas hay California thì rẻ hơn. Nhưng dù là ở nơi nào trên đất Mỹ, thì cá Lahan cũng ko có dưới $100, nếu cá dưới $100 thì là cá dạt ( bị loại ). Những tiệm cá Lahan thì chỉ có tiệm của người góc Việt và Chinese thì mới có những con cá Lahan dễ nhìn một chút, có nghĩa là có chút đầu và màu mè. Còn tiệm Mỹ thì cá Lahan nhìn xấu lắm, vì người Mỹ họ ko thích chơi cá Lahan, nên chỉ bán vài ba con trong tiệm đễ cho có với thiên hạ thôi. Ở bên nầy bạn muốn chơi cá Lahan cho đẹp thì phải mua con cá lớn chút, chừng 3n, và giá khoảng $400 trở lên thì mới đẹp. Hồi tháng 5 năm rồi, mình mua con thái đỏ 3n giá $500, nhưng cũng may là mang về có 2 ngày sau thì đầu nó to lên, và mình đang nuôi nó cho đến nay.

Dưới đây là hình con Thái đỏ size 3n giá $500, hình chụp hồi mới mua về 31/5/2011.

7. ghiengacua

ghiengacua Active Member

Thích đã nhận:
    55
    cá anh đẹp wa . em thì mua 2 con nay ở dallas của tiệm người HOA . thì giờ chỉ mong là 2 con đực thôi . chứ còn chuyện lên đầu hay ko thì kô dám mơ tưởng tới nữa . nuôi để thỏa niềm đam mê anh ah . em cũng mới wa đây thôi

kimhodiep thích bài này.