xin các anh giúp em

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi kimura, 24/6/12.

1. kimura

kimura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    em có 1 con gà bướm chân vàng ,gà lai 50 nên mắt đỏ.đã ăn 1 cái nhưng bổn này hơi khó wa cái thứ 2.....e nuôi định tuần sau sẽ đá lại....xin các a hiểu về màu mạng chỉ giúp e trong tuần tới ngày nào sẽ là ngày tốt cho em nó....khi ra trận thì gà màu nào trên màu và gà nào dưới màu.....e cũng ko rành lắm nên giờ mới tập tành tìm hỉu về màu mạng thôi..
    e chưa chụp hình do gà đang đá....xin a e thông cảm.đá xong em sẽ up hình.....thank tất cả ...mong các anh giúp e

2. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    Xem lịch thấy ngày nào hành kim hoặc thổ thì chơi. Ngày mai đá được nè.

3. kimura

kimura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    em đang ở thành phố...ngày mai mới về quê...e nó hôm thử cựa thì đá chết 1 con gà khét chân trắng chỉ trong 3 chân nạp...nhưng bổn này e mua cả chục con mà chưa có con nào ăn cái thứ 2 nên e xin mấy a chỉ giúp e....con nào đá cái thứ nhất đều ăn nhanh và đẹp.nhưng cái thứ 2 đa số thua xui...nên e nếu có 1 ngày hợp cách với e nó hi vong e nó lên lớp.....

4. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Anh Diệu nói đúng nè!
    Gà bướm mà đụng gà khét là mậu binh, nhưng bạn tránh gà điều bông nha, khó nhai lắm, khi hẹn gà nói gà mình chạy gà bông trước thì chả ai bắt bẻ, đá ngay ngày thổ thì khả năng gặp khét sẽ cao. Chúc wa cái thứ hai, có trớn làm luôn cả chục cái luôn nha!

5. kimura

kimura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    thank a trí nha....nhưng e lại ko bít coi lịch....trước giờ thì ví dụ gà đá ăn thứ 6 là e lựa thứ 6 đá tiếp....có gì anh chỉ e thêm nha.nếu dậy mình đá thứ mấy là ngày hợp của e nó vậy anh...