Xin các anh xem hộ giùm nó thuộc giống gì

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi hieuden, 10/4/07.

1. hieuden

hieuden Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Khi em mua về người ta nói đây là giống KIM CƯƠNG HOÀNG ĐẾ liệu có đúng đây là tên gọi của nó ko vậy các anh:confused: :confused: :confused: mong các anh xem và chỉ bảo giúp giùm em xem nếu đúng là nó thì nó còn thiếu gì nữa về màu sắc, về đầu hay về v..v.... em xin cảm ơn các anh trước

2. CAOCUONG

CAOCUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    hình như là đúng rồi bạn ơi mình còn gà lắm thấy châu nó nhiều thật chắc là KIM CƯƠNG HOÀNG ĐẾ
    cá được đó châu khõi nói quá trời luôn cố gắng nuôi nha bạn
    các cao thủ của diễn đàn đâu giúp bạn ấy cái kìa góp ý đi

3. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Con này theo mình là kim cương xanh bạn ah, dàn châu rất đẹp đó mình chấm em này 9 điểm, trừ 1 điểm vì tội vẫn còn chấm tang ngay mắt kìa, hehehe, cá này chắc còn bung đầu nữa đấy, vi kỳ không được bít lắm nhưng nhìn chung là khá ổn đấy bạn ah

4. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em này mình nghĩ là kim cương xanh đó bạn ơi,cá rất đẹp,dàn châu sáng lắp lánh đó,đầu đang bung to ,tròn .Cá đẹp lắm nhé,post hình thường xuyên nhe bạn.

5. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Chính xác đây là Kim Cương thôi,chứ không còn Kim Cương Hoàng Đế thì mới nghe lần đầu.Chỉ nghe King Kamfa Hoàng Đế thôi.
    Cá bạn đẹp đó,mõm ngắn,bề ngang của đầu bung to tròn,em này mà thêm châu leo đầu thì càng "xấu" hơn :D chú này chắc khoãng 4 ngón tay...Gương mặt sang thấy ớn :D

6. nphuoc91

nphuoc91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này là kim cương xanh bạn ơi,công nhận nó có dàn châu đẹp thiệt,châu sáng từ đầu đền đuôi,mà các bác có công nhận với em là nhìn màu sắc của nó giống như 7 sắc cầu vồng vậy đúng ko các bác,con này đẹp đó bạn mua ở đâu vậy chia sẽ cho anh em trên 4rum biết chỗ mua đi !

7. hieuden

hieuden Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác đã xem hộ em cục cưng này của em khoảng 2ngón rưỡi 3 ngón em mua với giá 8 xị mua ở Vũng Tàu bởi em ở Vũng Tàu mà. Nhưng các bác có thể cho em hỏi phương thức nào để lọc nước cho sạch được ko chứ xài bộ lọc này em xài thấy nó ko được vừa ý lắm mong các bác chỉ bảo thêm

8. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Kim cương hoàng đế ah, từ bao lâu chơi cá la hán tới giờ tôi khẳng định với bạn rằng chưa bao giờ có KC hoàng đế cả,chỉ mới có kingamfa hoàng đế thôi,chắc bạn bị hố rồi

9. lazymap

lazymap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hehehe :D thêm 1 giống mới rùi, con này chính xác là KC xanh, châu và chữ hơi bị đẹp nhá, còn cái tên KC hoàng đế chắc do nguời bán đặt thêm để dẽ bán chứ trong này mình thiệt chưa nghe lấn nào :D?

10. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    2 ngón rưỡi 3 ngón mà vầy là đẹp rồi đó,8 xị là được ko mắc đâu..Về vấn đề lọc nước thì bạn nên xem bên phần HỎI ĐÁP-KINH NGHIỆM và làm dàn lọc đáy như anh DUONGNGUYEN đã hướng dẫn,rất tốt...

11. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá bạn đúng 100% là KCX nếu kô lầm thì chú cá của bạn có từ lò ở q8 vì theo mình biết là nhìn nhận kỳ của nó có màu rất đẹp càng lớn màu kỳ có màu xanh da trời . cá bạn đẹp thật chúc mừng bạn nha

12. hieuden

hieuden Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Quả thật rất cám ơn các pác đã cho ý kiến nhưng mình còn hai em mới tuyển nữa nhưng chằng bít thuộc giống gì một em là Phúc Lộc Thọ thì bít rồi cón một em là gì cũng chẳng post do đường mạng bị lỗi mình chưa thể post hình lên sẽ sớm post hình cho các bác xem hộ em