Xin Các bác chỉ giáo

Thảo luận trong 'Nhiệt độ - pH - Chất lượng Nước' bắt đầu bởi handtohand, 27/3/06.

1. handtohand

handtohand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá dĩa như trên tạp chí cá cảnh có nói cá dĩa thích hợp sống ở nhiệt độ cao và vào mùa lạnh thì sửoi ấm cho chúng vậy mà khi sưởi ấm như vậy mà sao cá mình bị đổi màu và chết và mình để nhiệt độ ở 27-28 độ(hồi tháng 12/2005) và mình đã thử ở các nhiệt độ 25,29 ma vẫn thế khi ko cấm sưởi mà cho nước sôi vào thì chúng lại bơi khỏe lại xin chỉ giúp mình.thân

2. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    thế thì bạn thử coi xem cái máy sưởi của bạn có vấn đề gì ko..chứ như cá đĩa hay bất kì cá gì đều ko bị ảnh hưởng gì với máy sưởi đâu, như nhà tui bây h cũng hông sao cả nè

3. handtohand

handtohand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Như bạn nói có vấn đề là vấn đề gì vậy có thể nêu rõ hơn dùm mình được ko

4. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    tui cũng ko rành lắm nên có nói sai mong bạn thông cảm nha..bạn vẫn dùng cái máy sưởi đó hay là dùng nhiều cái rùi..nếu dùng nhiều cái rùi mà kq y như thế thì tui xin chịu.
    nhưng nếu bạn mới xài mỗi cái đó thui thì thử ra mấy hàng cá quen đặt money mượn tạm 1 cái máy sưởi của họ về nhà thử coi..nếu ko có vấn đề gì thì là ko sao ý mà..

5. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Cái này ko phải hàng mua quen thì đợi đấy mà động vào đc:laughing: cầm về nhà rồi biết đường nào mà lần, lúc mua thì mọi người chú ý kiểm tra kỹ. Cái tốt thì chỉ cần vài giây là nóng ngay, em mua cái sưởi Tàu dùng hơn năm chẳng làm sao :D
    Với trường hợp của anh handtohand thì anh coi lại cái que sưởi có bị hở điện ko hoặc lúc cá chết là do bị shock nước hoặc nhiều nguyên nhân khác nữa :D