Xin các bác chỉ giúp cho

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Duyfish, 14/11/05.

1. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bữa trước em mới mua một con La Hán nhưng các bác bảo là em đã mua lầm.Em buồn lắm nên đã có nhờ người quen bắt cho một chú Khỉ Đỏ (Cỡ nữa đốt tay a). Anh đó bảo đảm với em rằng nuôi cỡ 1 tháng rưỡi giá con cá sẽ la 2 triệu đó ( em mua có 5 trăm a). Thấy anh đó đi lựa cả ngày trời lận . Anh ấy là người nuôi con La Hán mặt người đó. Em sợ cá bệnh quá a nên nhờ các bác chỉ cách phòng bệnh cho cá giúp, à mà hồ em nuôi là 1met 2 vậy có cần trải san hô ko ( vì anh ấy rất bận nên cũng không tiện hỏi rõ ),mà nó đầu hơi thì nên cho ăn cá con hay tép con vậy. Mong được các bác giúp đỡ ;)

2. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Ặc bạn ơi, em LH bé tẹo vậy mà bạn nhét vào bể 1m2 :sick: Ko phải cứ rộng mà ham đc đâu, vừa phải thôi. Cá bé mà bể rộng sẽ khiến nó hoảng sợ, nhát cá :-S + thêm là cá của bạn sẽ bơi vong vòng suốt ngày, mà nhát thì ăn sẽ kém...vậy sao lớn đc :confused: Bạn nên tách bể ra, cá tầm này thì 40x40x40 là quá rộng rồi, đủ cho nó lớn đến 3 ngón tay ;) Tép thì tốt hơn cá con, bạn nên chọn loại tươi ở chợ về làm sạch sẽ đầu đuôi rồi cho cá ăn dần. Cá con tuy là mồi sống nhưng nhiều khi mang bệnh nên cũng báo hại lắm =(( Với lại cho ăn tép cũng có cái hay, để lên tay rồi cho nó ăn sẽ giúp cá bạo dạn hơn ;)( kinh nghiệm vừa học xong, đem khoe luôn :p ) Mà bạn ơi Khỉ Đỏ bạn mua gì mắc dữ vậy :confused: (thế mới biết mình mua giá ưu đãi, =1/2 giá của bạn :x ) Bạn nên sắm thêm 1 em nữa cho nó kè nhau, có bạn có bè vui hơn :blushing:

3. Duy

Duy New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ơi , cá của tui được huấn luyện từ nhỏ dạn lắm, thấy người là phóng ra à. Nó được bảo
    đảm về dáng , đầu hơi và màu sắc. Nên mình thấy cái giá đó cũng rẻ.Nhưg mình thấy hình như nó ăn ít , chủ yếu là cắn chết cá con. Vậy xin các bác chỉ giáo cho

4. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn nên cho nó ăn cá lóc nhí,bạn ra ngoài tiệm nói cá lấy cá lóc nhí là người ta lấy cho.vì tui cũng mới mua một chú châu mã lai bột,cho chú ăn cá lóc chú chỉ cắn cho chết rùi nhả ra chứ ko ăn ra tiem nói vậy người ta bảo cho ăn cá nhí ,rùi chú cũng ăn,à bạn ơi!bạn mua chú khỉ đỏ ở đâu vậy chỉ tui với.chúc bạn vui

5. kado

kado Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    King Kamfa con dài 3cm giá ở Nguyễn Thông la 130k/ẹm Còn 1 em dài 7cm -9cm giá từ 4-5 chai 1 ẹm Còn dài khoảng 15cm thì tới 9 chại Mắc wá mua hổng nổi, có lẽ fải mua cá con nưôi thôi!!! Ơ Nguyễn Thông cũng có Red monkey nhỏ đó bạn!

6. Duy

Duy New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi, con của em là con do 1 anh Nghệ nhân tuyển cho nên cũng ko biết mua ở đâu, chỉ biết chú đó bảo đảm cho em(đầu hơi, dáng hoa hậu, châu đẹp). Để em đưa thử hình lên cho các bác nghiệm. :D

7. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    BÁc Duy Post HÌnh LÊn Đi Cho Anh Em CÙng ChiÊm NgƯƠng ChÚ CÁ CỦa BẠn Đi.

8. BBKing

BBKing New Member

Thích đã nhận:
    0
    làm ơn cho hỏi? theo chú nói NT có bán KKF giá 130k vậy con đó là thuần chủng(papa,mama cùng gióng) hay nó là cá bị lai vậy chú?
    ngoài ra ở tiệm đó có bán cá bighead con 70k/em vậy cá đó có bảo đảm hàng xịn ko?

9. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    hôm ra nt thấy người ta bán bighead cỡ 1 ngón cái giá là 120 k