Xin các bác cho hỏi con này là trống hay mái.

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi qkhai, 6/3/13.

1. qkhai

qkhai Member

Thích đã nhận:
    21
    Xin chào các bác mình mới tập chơi cu (gáy) nhà mình có vài con, hôm nay mình xin các các bác trên diễn đàn xem em này là trống hay mái. Cám ơn các bác nhiều.
    Hình em nó đây

Và đây ngực em nó

2. qkhai

qkhai Member

Thích đã nhận:
    21
    Thêm một hình nữa
    http://imageshack.us/photo/my-images/805/hinh6.jpg/

Em này mình nuôi từ bé được khoảng 3 năm, mình đã thử đi đánh lụp đất, nhưng chưa bất được em nào chắc tại không biết đặt dò, dù có một con chỉ đi quanh lụp mà không dính.

3. qkhai

qkhai Member

Thích đã nhận:
    21
  4. Khoavt

Khoavt New Member

Thích đã nhận:
    1
    con số 1 của bác giống chim mái. nếu không phải mong bác bỏ qua.

Quangiahuynh thích bài này.
  5. Quangiahuynh

Quangiahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,313
    Em thấy hình trên cùng chụp con cu giống cầu thủ bóng đá đang dẫn bóng quá nếu dưới chân nó có trái bóng!?. chim tốt đó bác. Bác ráng chăm sóc em nó cho đàng hoàn nhe. Em thích mấy con có bộ lông quy kiểu này lắm. Hơi khó ra mồi nhưng nhìn con chim thấy rất có lực. bác đang cho em nó ăn cám a? bác nên cho em nó ăn lúa chứ ăn cám thì khi đem đi gác thể lực chim không được bền đâu nhe. Bác nên vệ sinh móng chân cho em nó chứ kẻo em nó bị bệnh Tay-chân-miệng.

Last edited: 11/3/13
  6. qkhai

qkhai Member

Thích đã nhận:
    21
    Cám ơn bác. Chim mình cho ăn kê và lúa chứ không phải cám.Ăn kê nên đợt này em nó hơi sung thì phải.

7. Excis

Excis Well-Known Member

Thích đã nhận:
    361
    nhìn chim có sát khí , chim tốt , khả năng chim trống cao hơn nhiều bạn cứ yên tâm nuôi,khi nào đẻ trứng hang hay . thân.

8. cu Gáy

cu Gáy Guest

Mình chưa luận bàn đến chim trống hay mái nhưng xét về hình dáng thì chim của bạn không đủ tiêu chuẩn để đổ lúa đâu bạn, 9 người mười ý bạn đừng buồn mình nha. chúc bạn tìm được những em cu gáy khác đẹp hơn để đổ lúa

9. qkhai

qkhai Member

Thích đã nhận:
    21
    Cám ơn các bác. Tình hình em nó là mái,em nó đã đẻ 2 lứa trứng, hiện giờ mình đang cho em nó ghép với một con bổi khác (không biết trống hay mái) lúc đầu thì con mái mổ và đuổi con trống nhưng hiện tại hai em đã rỉa lông cho nhau rồi. Mình có một thắc mắc là chỉ có con mái xây ổ và nằm ổ còn con kia thì chỉ đứng trên cầu thôi. khi nào rảnh mình sẽ up hình đôi này lên. Cám ơn các bác.

motngaybinhyen and babeo like this.