Xin Các Bác Giúp đỡ con Yến Hót của vùng Harz (Đức) đẻ với.

Thảo luận trong 'Yến hót (Canary).' bắt đầu bởi dikus, 28/5/11.

1. dikus

dikus Member

Thích đã nhận:
    1
    chả là thế này.....em ko thích nuôi chim...vi với em...nuôi chim ở lồng thì bẩn và hôi lắm.
    nhưng mà tư nhiên thằng bạn của em...nó chuyển nhà đến Hamburg...mà ở đó ko co chỗ cho cái lồng to này....thế nên.. em tặc lưỡi cầm về nhà nuôi thử vì thiết nghĩ cũng mùa hè rồi...nuôi để ở ngoài trời cũng chẳng sao :laughing:

em cũng đã đọc các diễn đàn của Đức và vietnam rồi.... nhưng em ko am hiểu cho lắm, vì lắm thầy nhiều ma=)), thế nên các bác có thể tư vấn cho em 1 chút dc ko?:
    1. con mái fai bao nhiêu tháng mới đẻ dc? (con của em vùa mới đẻ dc chắc gần 2 tháng vì thấy nó nói thế) mà con của mái em nó đang thay lông.
    2. cái tổ đẻ em thấy các bác nói cho 1 cái rổ vào để nó đẻ..... nhưng em nghĩ tổ chim nào cũng có cỏ khô hay nhiều sợi dây nhựa nào đó thì nó mới làm tổ chứ....đằng này cái rở chỉ là cái rổ nhựa:confused::confused:..... em có y thê này dc ko?.... quanh nhà em...trên cây có nhiều tổ chim lắm....em mang về bỏ vào lồng....liệu nó có đẻ ở cái tổ em bỏ vào ko?
    3. em nghĩ 2 con này...con chống và mái là họ hàng với nhau( 2 chị em hoặc 2 anh em)...như thế nó có đẻ ko?
    4. chim yến hót và yến phụng co nuôi chung dc ko?....vi em có cái lồng cũng khá to( cao 2m, rộng 80cm, dài 80cm)...nếu chỉ nuôi 1 loài cũng chán :D
    cảm ơn các bác nhiệt tình chỉ giáo em :applause::x:x:-*:-*:-*

srr vì em ko biết chỗ nào up foto, nên các bác ko nhìn dc chim của em:laughing:

2. nhanviendc

nhanviendc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    chim mái thì khoảng 1 năm tuổi là bắt đầu cho đẻ được , mang tổ chim trên cây về thì cũng được nhưng trước khi cho vào lồng bác chú ý vệ sinh qua , nếu chim cùng bố mẹ đẻ ra thì không nên cho đẻ vì ra con yếu , câu cuối thì .... em chưa thử qua nên để thỉnh giáo các bác có kn hehe

3. dikus

dikus Member

Thích đã nhận:
    1
    đây là ảnh của 2 anh chị:

4. Xi Trum 2000

Xi Trum 2000 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Nếu bạn nuôi để nghe hót thì nuôi cùng với yến phụng được, nhưng nếu nuôi đẻ thì không nhốt chung thế được.

5. duongbinh

duongbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Hi dikus, cặp hồng sumon đẹp quá, theo kinh nghiệm của mình thì thường ghép đẻ chim khoảng > 8 tháng, trống mái khác dòng để bầy con khỏi bị suy, nuôi đẻ thì chỉ 1 cặp 1 lồng thôi bạn ah. Thân