Xin các bác và anh em cẩn thận hành vi lừa đảo của Nic: Quy-to trên diễn đàn cu gáy A

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi gatrect, 21/7/14.

1. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Số là mình thấy nic Quyto rất mê cu gáy nên có nhả ý đổi cu mồi lở với bác ấy lấy e em gà rừng lai, mình đã chuyển con cu gáy cho bác ấy ngày 15/7, nhưng bác ấy cứ hẹn lần lựa gửi gà cho mình nhưng bác ấy đến nay vẫn không gửi gà, khi mà đã nhận em mồi lở của mình, mình còn dự định tặng thêm em mồi lào và cái lụp nếu bác ấy gửi 2 con gà rừng lai mà đẹp nữa bác ấy tự nói tên là Quý nhà ở quận 9, TP Hồ Chí Minh, đang là sinh viên giọng thì người bắc nhưng không giống cho lấm chắc có lẻ nhạy giọng số điện thoại đây nè 0978499858, xin cảnh báo đến anh em số điện thoại và nic này, trân trọng

2. Naioneone

Naioneone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    EM LÀ SINH VIÊN MÀ NẾU CÁI KIỂU DỄ TIN NGƯỜI KHÁC NHƯ THẾ THÌ CHẮC SAU NÀY EM SẼ LÀ "XIN ĂN"...QUÁ TIN NGƯỜI..............

3. cugaybinhthuan

cugaybinhthuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    938
    Bác có gần bình thuận ko? Nếu gần anh em giao lưu, e tặng bác con gà rừng lai. Ko dám nói đẹp nhưng cũng đã bắt dc 3 bổi rồi....

4. HKL

HKL Member

Thích đã nhận:
    95
    Gà rừng thuần chủng, không lai có nuôi làm mồi được không bác? vì có người bạn tặng cho 1 cặp chống mái (gà con) mà mình chưa bắt; không biết bây giờ còn không.

5. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Em ở tỉnh Hậu Giang bác à, cám ơn bác có lòng nếu được bác gửi xuống bến xe Miền Đông sẽ có người nhận dùm mình cám ơn bác nhìu

tinhtinh_l, hahai, HKL and 2 others like this.
  6. cugaybinhthuan

Thích đã nhận:
    938
    Gà thuần chủng ko bẫy dc đâu bác. Kiếm gà lai f2-3-4 gi đó sẽ dễ bắt bổi hơn. Kinh nghiệm của em vậy thôi, chứ chưa thấy có ai nuôi gà rặc làm dc mồi cả.
    Vậy bác cho e cái sđt vao inbox đi. Khi nào có dịp xuống sg e sẽ mang cho bác.

tinhtinh_l, hahai, ancugay and 3 others like this.
  7. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Để em hỏi thử xem có xe đi Bình THuận không nếu có nhờ bác gửi con gà cám ơn bác trước

8. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    Diễn đàn này là của những người có cùng niềm đam mê sở thích , cùng chia sẻ kinh nghiệm và niềm vui nỗi buồn . Những thành phần vào đây nói hay để lừa đảo ae thì kh bao giờ khá được từ thú vui tới công việc ." Khi cho đi không mong nhận lại lòng thấy vui , nhưng không được nhận lại thấy quá buồn " ....... Hihi .......dọc lẹ không bị ăn gạch

9. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Đúng vậy đó anh Thành à, bây giờ chỉ nuôi gà thôi, tính tìm mấy em rừng về nuôi cho gáy nghe đã, ai dè vậy, nếu thằng Quý nó gửi 2 con gà em còn chuyển cho nó em mồi ưng ý nhất của em và cái lụp cho nó nữa ai dè nó lừa đúng cũng hơi đau nhưng kệ mình thiệt hại tí mà cảnh báo đến anh em biết mai mốt cảnh giác thằng lừa đảo này là vui rùi, mình có lòng sợ chi, của đi thay người mà, nhường đi cái xấu cho nó vậy

saothuat, thucu, tinhtinh_l and 6 others like this.
  10. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Bác này đặt vấn đề mua chim bên TTTM nè bác gatrect. Mấy hôm nay bác có liên lạc với cụ này kg, nhiều khi ngta bận bịu hay gia đình có việc gì thì sao ! Bác chịu khó liên lạc lại nha ! Chúc Bác nhận được lại gà rừng của cụ này hehe.
    Cụ kg nuôi cu nữa chuyển lên trên này em nuôi cho ! heeeeeeee.....Anh Thành tốt bụng lắm đóa Bác gatrect, có dịp em với ảnh xuống cần thơ giao lưu Bác 1 chuyến hehe:laughing::laughing::laughing:

tinhtinh_l, hahai, theanhbmt and 2 others like this.
  11. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Mình liên lạc nhìu rồi bác ơi, điện thằng này không dám bắt máy, số đó khi gọi được khi không, khi bắt máy thì không ai trả lời, nó biết chổ gửi gà cho mình (chổ nó nhận em cu gáy), nếu nó có lòng nó đã gửi; mình cũng đã nhắn tin chửi nó là đồ lừa đảo rùi, bỏ qua đi có con cu nhằm gì, cảnh báo anh em kẻo bị nó lừa, mình rất quý anh Thành dự định từ nay đến tết sẽ có chuyến lên anh Thành chơi và nhân tiện thăm anh em BH trong đó có bác.
    Mình cũng thấy nó thích cư gáy, dự định nó chuyển hai em gà xong đưa tiếp nó cái lụp và em cu gáy mồi lào ưng ý nhất của mình cho nó ai dù bị lừa cay đắng, cũng hơi tiếc nhưng kệ, nó ham quá trách nó chi cho mệt cái thân.

Last edited: 24/7/14
  12. trongnguyendong

trongnguyendong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    273
    xin thành thật chia buồn cùng em . âu đó cũng là học phí thôi mà bù lại anh em có được sự cảnh giác

ancugay, hahai, PHIOMON and 2 others like this.
  13. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Dạ cám ơn bác đã quan tâm không có gì đâu bác ạ, thế thấy nhỏ trẻ người non dạ thích em cu gáy tặng nó cũng được mà, trách nó thì em làm được gì nó xem như mình làm được việc thiện vạy

14. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Thằng này cũng giống như thằng kia thôi, toàn lừa đảo cả, nói tặng mình cặp gà rừng điện hoài chả thấy gửi gà, tặng mình mình cũng gửi lại em cu gáy mồi lào cho chứ xin xỏ gì chú này, điện thoại nhắn tin cũng không trả lời, bây giờ biết tin ai đây trời, toàn bọn lừa đảo cả, mình thấy viết lên đây xấu hổ quá nhưng viết để cảnh báo các bác

15. vanthaohotel

vanthaohotel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    625
    Tôi cũng ở Bình Thuận, chắc bạn cugayBinhThuân bận gì nên chưa gửi đó. Thôi để khỏi mang tiếng ngươi Bình Thuận, bạn cho địa chỉ hoặc có xe ra Phan Thiết hoặc ngược lại mình gửi con gà mồi chơi ( nhưng nói trước là hơn 1 năm nay mình chưa đi, tính mình vì thích nên tham quá, mua về để chơi mà có đi đâu). Mình tên Thảo,0937530202. hân hạnh làm quen bạn...Mình chỉ thích chơi cu gáy số 1, còn lai câu cá số 2 nên có gà mồi chỉ nuôi chơi vi thích......liên lạc hoặc nhắn tin đi cho mình

16. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Em cũng theo dõi topic này của Bác. Nói thật em cũng chả biết nói như thế nào cho phải. Đồng ý với bác là cụ nick QuiTo gì đó đã nhận chim của bác mà kg gửi lại gà cho bác, như thế Bác có thể nói ngta lừa đảo.
    Nhưng còn bác cugaybinhthuan chỉ là giao lưu và hứa sẽ chuyển gà tặng bác chứ có trao đổi hay mua bán gì đâu, với lại bác cũng đã mất mát gì đâu mà bảo ngta lừa đảo ???? Bác lại đi post bài lên diễn đàn, nhưng người mới vào chưa biết cơ sự ra sao thì sẽ nghĩ cho bác cugaybinhthuan là như thế nào đó, dân lừa đảo chăng ??? Như vậy thì dễ dàng để đánh giá 1 phẩm chất của 1 con người quá !
    Diễn đàn là nơi giao lưu chia sẽ, chứ không phải là nơi đưa nhau ra để nói này nói nọ ! Bác bị lừa--> đưa cảnh báo là đúng, nhưng cái cảnh báo đó phải đúng sự thật một chút, riêng trường hợp của bác cugaybinhthuan em kg đồng tình với các sự lừa đảo và những dòng chữ trên bác giành cho cụ ấy !
    Vài lời chia sẽ tới Bác. Em năm nay mới 26tuoi, còn trẻ so với tuổi 35 của bác ! có gì bất kính mong bác bỏ qua ! Thân.

TToan, ndy, cugaynhichieu and 11 others like this.
  17. cugaybinhthuan

Thích đã nhận:
    938
    Ông kẹ này chỉ được cái mồm. Kêu thứ 3 gửi gà, tôi sắp xếp gửi đi được 15' thì bạn ông này kêu ko nhận được. Thế là phải chạy xe theo để lấy gà lại. Từ thứ 3 tuần trước, đến thứ 7 thì ông này mới nt kêu thông cảm và nhờ tôi thứ 2 gửi gà. Tôi ko trả lời vì đang đi công việc. Và định sáng thứ 2 sẽ gửi và đt . Nhưng ông kẹ này mới tối chủ nhật đã nt chửi tôi. Nội dung như sau: "tao dau xin xo may dau,gui ga cho tao, tao tang may cu gay gap may lan gia tri ga, may chac do lua dao, tao se gui so may len cac trang". Nt như thế xong, ông kẹ này đt, tôi ko bắt máy, cũng ko trả lời tn. Mọi người cùng cảm nhận xem.
    Gửi riêng ông kẹ:
    Ông thử nghĩ lại xem 2 ngày đầu tôi đt ông, ông ko thèm bắt máy. Đến lúc nt nói ông mới đt lại. Vì hứa tặng ông gà nên tôi mới tranh thủ gửi gà.
    Ông muốn tôi gửi gà nhanh chóng thì thiết nghĩ ông phải lo đt hỏi bạn ông rảnh khi nào, khi nào nhận được, đằng này ông phó thác hết cho tôi, đt bạn ông thì lúc nào cũng bận, lúc thì ko nghe máy. Ông nghĩ chỉ có ông và hắn mới biết bận việc hả. Tôi cũng có công việc kiếm miếng cơm của tôi.
    Ông nói tôi lừa đảo, ông bị ngu di truyền hay bẩm sinh thế. Tôi tặng gà, ông tự nói tặng cu trên đây chứ cũng chẳng nói gì với tôi nữa kìa. Mà cứ cho là ông tặng đi, tôi gửi gà, ông gửi cu thì thế nào gọi là lừa đảo.
    Mọi người rút kinh nghiệm từ tôi nhé!

18. Quangiahuynh

Quangiahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,313
    Muốn đáp lại một tấm lòng chỉ có thể bằng một tấm lòng!
    Xin mượn chữ kí của bạn hcongthuc gửi đến các cụ. Có những lúc gặp mặt nhau ở ngoài đời, nói chuyện, trao đổi mà còn dính chưởng kìa mấy cụ! Thôi thì mỗi người có mỗi cách suy nghỉ và cách chơi riêng. Nhớ nhe "Muốn đáp lại một tấm lòng chỉ có thể bằng một tấm lòng!"

19. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    Bài của bác quangiahuynh hay quá , chỉ có tấm lòng chân tình thì chơi với ae mới bền được . Mong những ai trong cuộc nhìn nhận lại tấm lòng của mình xem có hổ thẹn với ae và với lòng mình kh . Mình mạn phép nói lên đây vài ý như vậy vì mình cũng rõ phần nào sự việc này. Và mình cũng mong sự việc kết thúc ở đây để kh mất hòa khí ae , và quan trọng là có những khách vào abv đọc bài xong họ thầm nghĩ " trong này toàn đấu đá nhau là nhiều " thì mất hay . Chúc cả đoàn kết và thân ái

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:44 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:38 PM ----------

Chúc cả nhà thiếu chữ " nhà " rùi , lên bằng đt nên viết hơi lủng củng mong cả nhà nhẹ tay

20. Thần chém gió

Thần chém gió Banned

Thích đã nhận:
    2,368
    Mịa, cái ông nội này! Người ta tặng cho ông mà ông cứ như ông nội người ta, cu cò của ông tới đâu tôi chưa biết, cũng chẳng thấy ông có bài viết nào ra hồn. Nhưng thấy ông lên đây toàn là bốc phét, chém gió với lại cố dìm hàng người khác. Hay ông có tính ưa của người, chỉ thích lấy của người khác làm của mình? Ngay bài viết của lão Nguyên ông đã muốn lấy làm của mình rồi, chứ đừng nói tới cái khác. Lớn rồi, việc gì cũng phải bình tĩnh chút đừng nên manh động, ngay việc này chính bởi tính manh động nên ông xem như đã mất toi một con gà rồi đó.

ndy, Đảng Cu, vanthaohotel and 8 others like this.