Xin các cao nhân bẫy Chòe giúp em!

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi nicebird, 29/10/08.

1. nicebird

nicebird Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hjz.tình hình là 2 3 ngày hôm nay sáng sáng em đi tập thể dục về và thấy gần gần nhà mình có 1 em chòe cứ bay bay gần gần bụi cây đó(nhưng cây hoa giấy ở trên cao ý) em thấy nó cứ luẩn quẩn gần đấy ( ngày nào cũng ở đó tầm 6h30 ->7h sáng rồi chả thấy tung tích nó đâu nữa ! Các anh chỉ giúp em muốn bắt con này thì fải dùng cái gì và dùng gì làm mồi bẫy nó.em ko có chòe mà chỉ có khuyên thôi:(.Nhưng thấy nó đẹp quá nên nổi lòng tham :laughing:.Các cao nhân bẫy chòe giúp em nhé.hồi âm cho em sớm ko nó bay đi mất.phí lắm.Hjz!

2. **ILI**

**ILI** Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    dùng bẫy thòng lọng và bẫy = dế nhưng fair có chỗ đặt và chim fair xuống , nếu nó chỉ ở trên cây hoa giấy ko thôi thì hơi khó đó, đơn giản hơn bạn gọi 1 ng bẫy chim đến và thuê họ bẫy sẽ rẻ hơn nhìu đi mua:D

3. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    kiểu này thì cao nhân nào dám chỉ mới lạ đó, không có chim mồi thì làm sao bẩy được. dùng mồi dụ nó chắc là không thể rồi vì nó toàn ở trên cao thôi để cái lồng bẩy có mồi cào cào, dán treo lên nó thấy là nó chạy còn lẹ hơn nửa đó:D

4. Nguyên Nam

Nguyên Nam Guest

Bạn mươn chim mồi được thì tốt, nếu không cũng cần có lục, cho mồi vào ( cào cào ỏ dế ), sẽ ok thôi, mình từng bẫy khướu như vậy đó, chúc thành công.

5. nicebird

nicebird Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các bác ! mai em sẽ thử luôn mới được ! :laughing: co gì em sẽ báo tin vui cho các bác ! liệu em để sâu quy vào được ko nhỉ?hay bắt buộc phải là châu chấu nhỉ?:)

6. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Bạn mượn lấy chú chim mồi + cái lồng bẫy kiểu lồng bẫy mi nhưng mang về đừng vội bẫy ngay mà đợi 2 ngày sau thì mang đi bẫy, lý do : Khi có chim lạ tại lãnh thổ của mình con chim bổi kia sẽ hăng máu hơn nhất là khi được nghe thêm giọng hót của con chim mồi. Bạn chờ đến sáng sớm của ngày thứ 2 mang chim mồi ra đặt bẫy, khi bẫy cài thêm mấy con cào cào trên cần sập của lồng bẫy. Nấp 1 chỗ mà đợi chiến lợi phẩm. Cẩn thận thì kiếm thêm khẩu súng hơi 9 kg=))

7. chòe_than

chòe_than Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ahahah , bác này choi ác wa' .Người ta bẫy về đê nuôi mà bác bảo mang súng 9kg thì nhất rồi.Phải có lồng bẫy và chim mồi mói bẫy đươc bác oi.

8. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    cách bẫy chim là dễ nhất đó bạn à, bạn chỉ cần có một chú chim mồi + con chim mái bỏ vào hay cái lụp (bẫy) thì bạn đem ra bẫy được rồi, còn con chim ngoài đồng không chịu nhảy lụp đá con chim mồi và con chim mái thì bạn bắt con chim trống mà bổi bỏ vào lụp thì chim ngoài đồng thấy con trong lụp nhảy nhiều thì con chim ngoải nhảy vào lụp ngay đó

9. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Ka ka hôm nọ tôi góp ý thiếu. Bác à mang súng hơi đi là đề phòng tình huống không may bị em chim cắt từ đâu phi tới cắp mất lồng chim, chứ đi bẫy chim về nuôi mà mang theo súng thì đúng là chẳng em nào thoát được. Nhân tiện đây cho tôi hỏi có nhất thiết phải sử dụng thêm chim mái trong khi bẫy không. Mùa này kiếm được em mái để đi bẫy thì khó quá. Nhà toàn chim đực:laughing:​

He he bác bảo chim trong lụp nhảy nhiều thì chim ngoài cũng nhảy vào lụp ngay, ý này tôi thấy không chuẩn tý nào cả. Chim mồi không siêng hót múa dụ thì chim bổi cũng không vào, mà chim mồi dữ dằn quá làm chim bổi sợ thì cũng không bẫy được huống chi là con mồi trong lồng nhảy nhiều càng làm cho chim ngoài để ý và cảnh giác

Last edited by a moderator: 31/10/08
  10. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    có nhiều con nó không đá chim mồi đó bạn à, mà mình bắt bỏ vào dắt lên kèo cũ thì con chim ngoài đồng nhảy vào đá liền đó bạn à, mình bắt choè cũng khá nhiều lắm rồi đó, còn nhiều cách bắt chim đồng nữa đó, nếu như con choè mà ko đá chim mồi chỉ nhảy xuống đất thì các bạn nên đào một cái hố để chim mồi ở dưới cái hố đó đặt vừa cái lụp là chim thấy cũng đá liền đó

11. nicebird

nicebird Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chà bẫy chòe này cũng khó nhỉ?chưa bao giờ mình bẫy cả.nên ít kinh nghiệm lắm.nghe mấy bạn nói mình thích lắm.thanks các bạn nhiều nhé !:D

12. Mr.president

Mr.president Active Member

Thích đã nhận:
    0
    độc ác quá, chim đang sống tự do mà bắt nó vô lồng

13. dang sen

dang sen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    2 3 ngày hôm nay sáng sáng em đi tập thể dục về và thấy gần gần nhà mình có 1 em chòe cứ bay bay gần gần bụi cây đó. Bạn thử xác định nếu là chú chim đã thuần thì lấy lồng tắm, bỏ cào cào và dế vào khay tắm không có nước ( để ở nơi chim thường đậu ). Chờ chú chim vào ăn mồi thì đón đầu cửa lồng tới bắt chim; nếu không được thì kiếm một em mái đẹp bỏ vào lồng bẫy ( trên lồng cho ít sâu quy hoặc trứng kiến ) chim không thích mái thì .....cũng phải ăn mà....sập bẫy. Chúc bạn bắt được chim!

14. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Con chim nào cũng đến lúc phải chui vào lồng thôi bạn=)). Nói tếu vậy chứ đam mê thú vui này rồi thì bạn sẽ biết ngay ấy mà. Thử nuôi vài em đi bạn sẽ thấy có ác không nhé

15. Mr.Kanee

Mr.Kanee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    Muốn bẫy 1 em ngon thì cứ phải có con mồi ngon đã :D <~~ kinh nghiệm sau khi đọc các bài trong này :D

16. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Ý này của bạn đúng đấy nhưng còn thiếu 1 chút bổ xung thêm , rằng thì : Khi đi bẫy chim, bất kể loài chim gì, ngoài chim mồi ngon lành cành đào ra còn phải dựa vào yếu tố may mắn. Đôi khi mang mồi đi bẫy, khi mang về toàn chim tầm tầm gọi là có con chim chơi được chứ không phải hay, hay khi mang chim đi mà nơi mình định bẫy chủ vườn không cho vào thì thôi ôi đừng nải nỉ làm gì mang lồng về thôi....

17. giapvanlam

giapvanlam Member

Thích đã nhận:
    58
    Kính chào bác ! em mới chơi chòe thôi , Nhưng mà kinh nghiệm bẫy chòe cũng tạm ổn ! vì nếu em đi bẫy chòe than thì kiểu gì chiến lợi phẩm về ít nhất cũng phải 4 đến 5 chú ! mà em bẫy bằng lồng bẫy và chim mồi 100% . vì cách bẫy khác em không biết ! theo em thì bác làm thế này .
    1. Phải có chim mồi hay , gọi tốt , đấu tốt .
    2.Nhìn địa hình bẫy ( à cái này thì phải có kinh nghiệm thực tế )
    3. thời gian bẫy . Nếu buổi sáng thì nên bẫy vào lúc sáng sớm . Không thì bẫy vào lúc chiều tối . nếu bác mà tim được chỗ nó ngủ thì đưa mồi bẫy vào đó tỷ lệ thành công là khá cao.
    4. nếu cần giúp đỡ thì alo cho em ! 0984190829 em Hưng _ Bắc Giang
    Trên đây là kinh nghiệm thực tế của em ! chúc bác sớm thu phục được chú chim này!