Xin các cao thủ giải thích hộ em với

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi hacquynh, 13/7/12.

1. hacquynh

hacquynh Member

Thích đã nhận:
    22
    Em ở Nam Định, ở Nam Định chúng em chim cu vùng Hải Hậu rất hay và được mọi người đánh giá rất cao. Em mới chơi chim cu được hơn một năm, hiện nay em đã nuôi tổng cộng 8 con cu nhưng có một con em không giải thích được, em mới mua nó về được 2 ngày bật file cu gáy để gọi thì đã gáy theo nhưng khá nhỏ, nó có tất cả đắc điểm của một con gáy hay: To, Người dài, Phao xám, Mắt vàng nghệ đậm, chân to , vuông mốc và đặc điểm thái độ rất tốt kè với bất cứ con nào trong số chim nhà em đều lao vào đánh nhau, người đến gần huýt sáo nó cũng xù lông dọa lại nhưng sáng ngày thứ 2 nghe thấy gáy thì tiếng nhỏ. Các cao thủ giải thích hộ em với em mua lại của một ông chơi chim có thằng cháu làm nghề bẫy cu, ông ấy bảo nuôi được 6 tháng rồi, ở nhà ông ấy bảo nó gáy ầm ầm (không biết có thật không, vì ông này em gặp lần đầu nhưng cháu ông ấy bán và bẫy chim thì em biết) và các cao thủ giúp em nếu nuôi lâu thì nó có gáy to được không, Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các cao thủ. Em là Trần Văn Quỳnh 30 tuổi giáo viên dạy trường Cao đẳng nghề Kinh tế - kĩ thuật Vinatex Nam Định rất mong được làm quen các cao thủ

2. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Như bạn miêu tả thì con chim này là con chim dữ, có tố chất của con mồi trong tương lai! Hiện nay nó gáy nhỏ vì nó chưa lại giọng, khi nó thuần lồng, lại giọng thì nó sẽ có giọng gáy như ở rừng thôi!

3. hacquynh

hacquynh Member

Thích đã nhận:
    22
    Cám ơn bác NAMNHI em rất mê cu gáy có được sự động viên của bac em thấy rất phấn khởi, em thích cu gáy cũng phần lớn là do những bài viết bên caycanhviet.vn của bác

chuongcana and PHIOMON like this.