Xin các cao thủ giúp đỡ

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi HNGuy, 17/9/04.

1. HNGuy

HNGuy Member

Thích đã nhận:
    1
    Xin chào các bác

Em mới gia nhập diễn đàn, và là người mê cá cảnh từ lâu nhưng bây giờ điều kiện mới cho phép. Nhìn mấy các bể rong của các bác thấy cái nào cũng phê lòi... các bác ạ. Sướng hết cả mắt ạ quên hết sự đời
    Hôm nay xin được các bác chỉ giáo. Hiện tại ngân sách của em có 3 triệu.
    Em nên bắt đầu như thế nào. Em rất thích có 1 cái bê rong như của mấy bác (bây giờ vẫn đang phê...)
    Với số tiền như thể thì em nên mua loại nào mong các các chỉ bảo, mấy hôm nghiên cứu em mới biết là có mấy thứ này... cứ thấy đam mê cái gì là người nhiệt không chịu nổi chỉ muốn khuân ngày về nhà, nhưng thấy mình tự làm thì cản giác sung sướng còn hơn gấp bội.

Hồ cá: khích thước Dài x Rộng x Cao
    Máy lọc:
    Đèn rong:
    Cát:
    Sỏi:
    Phân:
    Cây cối:
    Còn thiếu gì không ?

Còn cá thì tính sau ạ lúc nào có tiền thì khuân cá về :). Em rất thích cá đĩa vầ thần tiên nghe nói bọn này khó nuôi mong các bác chỉ bảo luôn.

2. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Hê hê thế qua mình đi, mình cũng vừa đì giai thêm 1 con bể và các phụ kiện cũng với mức giá như vậy. Bể 1m1, 2 đèn Atman 90cm, lọc lightech 1600, chân cẳng thì ông chú làm cho từ trước cỡ khoảng 600 000, và cộgn 1 số khỏan phụ vụn vặt khác. Thứ 7 này mình làm nền, nếu bạn ở Hà Nội thì qua mình nhé
    Mobile: 0904256625

3. HNGuy

HNGuy Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bác ơi em nhà em nhỏ, em định đặt một cái bể
    120x50X65 or 150X50X65 gì đó, bề rộng hơn thì trong sẽ có chiều sâu đúng không ạ (em hãy còn ngu lắm)
    Nhưng em thấy tốn quá, bề to thêm một tí mà đã đội thêm giá phù kiện đã thêm >2 tr rồi. hichic :(
    có bác nào tư vấn phát, phên này quyết định nghiến răng thêm vậy. Sáng em gọi mobi cho bác coi77 ko được... buổi trưa gọi được thì bể đã setup xong tiếc quá...