Xin các cao thủ góp ý

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi toiyeucadia, 3/9/06.

1. toiyeucadia

toiyeucadia Active Member

Thích đã nhận:
    2
    ~X( Tớ có 1 cặp cá đĩa bồ câu cứ mỗi lần đẻ cá con ra rất nhiều nhưng nó không bám vào cá cha, mẹ mà chỉ có khoãng 20c , số còn lại lặng lẽ ra đi. Tại sao nó không bám hết vào cá lớn mà nó lại chụi đói...chết >~X( ~X( Xin các cao thủ chỉ giúp ..xin cảm ơn
    -Còn điều này nửa khi cá con nở tớ tăng PH=7.5-8.0 vậy có được không, tớ còn cho thêm tí muối nữa vì sợ cá bị nhiễm khuẩn.:applause: Xin chỉ giáo:applause:

2. handtohand

handtohand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn bị như thế có thể là do bạn tăng pH cao nên chúng mới vậy.Cá dĩa thích hợp sinh sản ở pH khoảng 6,5-6,8 và cá con cng4 thế nên khiban5 tăng pH đột ngột cá con chịu ko nổi nên đã từ biệt bác mà ra đi

3. toiyeucadia

toiyeucadia Active Member

Thích đã nhận:
    2
    :applause: Cảm ơn bác handtohand nhiều lắm, vậy bác cho em biết cho muối vào khi cá con nở vậy có được ko, độ PH=7.0 cho cá con vậy cá có bám vào cá cha mẹ ko em xin bác chỉ giáo thêm;) ;)

4. duyliem

duyliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình nghĩ bạn đã để ph cao quá 5,5-6 là tốt nhất vì trong môi trường nước như vậy thì trứng cá sẽ rất mau nở ,còn cho muối vào thì quá tốt rồi nhưng cá con rất chậm lớn.

5. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    đối với cá con thì bạn cưng 4 có thể cho muối vào bể nhưng nên cẩn th ận theo em CÂY VỚI CÁ thì TOIYEUCADIA chỉ nên cho vào nướpc chưa cá con với tì lệ : thoáng muối ....tức là số ít hơn cá cha mẹ cá lớn và phải chú trọng đên 1 việc thai nước , nhiệt độ mùa này nữa