Xin các đàn anh chỉ giúp !!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi dyuhuyen, 1/3/07.

1. dyuhuyen

dyuhuyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của em khản 2,5 tháng tuổi khoản 1,5 ngón tay nhưng sao tự nhiên nó bị sọc và những lằn sọc đó đen thui àh che mất tiu châu luôn. Cá rất sung và dạn, ko bị bệnh ji` hết, em cho nó ăn tép nhỏ ko à, nhiệt độ nước là 30 độ, còn độ PH em ko biết đo nên ko biết là bao nhiêu, ko xài san hô hay sỏi ji` trong hồ hết, muối thì 1 bịt muối hột cho hồ 1 x 0,5 x 0,5 !
    Các anh xem các nguyên nhân nào có thể làm cho cá của em bị sọc vậy ? 1 lằn thì màu bình thường, 1 lằn thì đen thui <~~ nó sọc vậy hoài á (mà nó rất sung, ăn uống dữ dội mà em ko bao giờ cho nó ăn đầy bụng hết)
    có lẻ nào do nó thiếu vitamin ko vậy ? Mong các anh và các bạn chỉ giúp
    Mình cảm ơn rất nhiều !

2. Thietdienlaota

Thietdienlaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cái lằn đen đó có nhiều loại cá bị như vậy lắm... Cá La hán, Cá dĩa, Phượng Hoàng... Khi cá sợ hoặc khi có yếu tố gì đó làm thay đổi thì cá đổi màu như vậy... Về Vitamin thì mình chịu mình không biết... Trong này bạn không nói về ánh sáng, bạn thử tăng ánh sáng thử xem sao... Còn các lằn đen xuất hiện rồi sẽ tự hết... Yên tâm đi... Cá của mình cũng vậy mà...

3. flowersea

flowersea Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cái này nhiều bài nói rồi bạn chịu khó tìm lại nha, để ý nước với ánh sáng là được...

4. dyuhuyen

dyuhuyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ mình xài nền xanh dương đậm, hồ 1m mà xài đèn 6 tấc à. Vậy mình đổi đèn sáng hơn coi có hết ko.
    Cảm ơn các bạn rất nhiều!