Xin các pro chỉ giáo..

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi hienphan, 7/10/07.

1. hienphan

hienphan New Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào các bạn.
    Mình thấy hồ thủy sinh rất đẹp, muốn chuyển sang chơi nhưng không biết hồ hiện có của mình dài 100cm, cao 50cm và rông 40cm đáy kính 8ly các mặt bên kính 5 ly có chịu nổi áp lực của nước không ? nếu làm thủy sinh thì hết khoảng bao nhiêu tiền ? bao nhiêu phân ? bao nhiêu cát ? thiết bị gồm có những gì. Mong các bạn tư vấn giùm mình .
    Cảm ơn các bạn nhiều.

2. KENT

KENT Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ như vậy là quá tuyệt rồi.còn tốn nhiều hay it tiền là do mình thôi.cũng rất khó mà tính chính sác được.có rất nhiều bài về setup hồ.bạn tìm nhé

3. conheo81

conheo81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    dài 100cm, cao 50cm và rông 40cm đáy kính 8ly các mặt bên kính 5 ly ..............coi chừng một ngày đẹp trời nào đó nước sẽ lênh láng nhà bạn!dẹp hồ đó đi bạn ơi,thành ít nhất là 8ly,đáy 10ly!:laughing: :laughing:
    còn những phần khác có rất nhìu trên dien dan,chiu khó tìm nha!:D :D

4. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    có sao đâu????

mình cũng chơi cái hồ y như vậy mặt 5ly đáy là 8ly sức chịu đựng rất ok tồn tại trên 3 tháng rồi có sao đâu..chưa kể mình bỏ những cục đá to và fiss cục bự nặg nữa ,phân ADA vào xài rất ok bạn à:

5. conheo81

conheo81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    kim cuong do? bi dinh' chiu 1 lần rùi đó,nước lênh láng !:( :(
    chắc hồ bạn chứa hàng nhẹ ko ha,nên nó mới ko sao?:D

6. lechau

lechau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    chài, mình chơi hồ 5 ly nè, cũng hơi ghê ghê nhưng mà 3 năm trời rồi nó có bể gì đâu.

Còn tuỳ kĩ thuật cắt dán kiếng của thợ nữa, Nếu cắt dán tốt thì kiếng 5ly vẫn chịu dc hồ cao 60cm

7. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    mình đã nhìn thấy hồ kiếng 80cm toàn bộ 5ly chơi cây cắt cắm rùi rất ok, còn các loại khác thì ko biết nếu bạnmuon61 chèn đá hay lũa theo mình nghĩ nên thay hồ hoặc chí ít cũng nên đầu tư vào kệ có mặt bằng tốt sẽ đỡ được phần nào sức nặng hồ phải chịu....đôi dòng....nhưng thay hồ là tốt nhất chí ít hồ 1m thì cũng phải kiếng 8ly ^_^

8. sayah

sayah CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    281
    Thực ra nếu hồ như bạn nói thì cũng lo vì cũng ko được an toàn lắm.Nhưng nếu keo tốt và hệ giắng đáy và thành bể tốt vì ko ko đáng lo lắm,chỉ sợ bạn tham bỏ nhiều đá vào thì có thể bể sẽ ko chịu nổi.Bạn nên bố cục sao cho bể hài hòa bằng cách sử dụng lũa là chính hoặc có chơi đá thì chơi những viên có kích thước bé thôi.Còn về nền,thiết bị thì bạn nên tham khảo cách những bài viết trước của moị người rồi đưa ra lựa chọn của riêng mình.Chúc bạn sớm có hồ đẹp