Xin các tiền bối chỉ giáo.

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi Khuyên xanh, 26/10/08.

1. Khuyên xanh

Khuyên xanh Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới chơi khuyên được hơn 1 năm . hôm trước em bẫy được một chú khuyên khá hay ( theo em ) ma lại là bẫy đấu sập bằng lồng huế. nhưng kể từ ngày về luôi đếnn giờ em nó đi ải hoài mà không sao chữa được . em đã cho uông metacinin lọ thuốc nước mầu trắng và cả ăn thuốc chữa tiêu chảy cho gà và chim gói bọt mầu vàng nhưng vẫn không khỏi. cách tiền bối có ai giúp được thì chỉ giáo cho em với. Vì có ông chú ở gần nhà cung chơi khuyên bảo em nên thả vì những con như vậy không bao giờ khỏi được. hu hu hu.................

2. chichchoecau

chichchoecau Guest

Vấn đề là bạn cho nó ăn gì ? nếu đang cho ăn chuối thì ngừng lại chuyển qua cho ăn táo đi , còn thuốc thì mình hay dùng Biseptol (vỉ màu đỏ) loại dùng cho người , cạo 1 ít thành bột thả vào cóng nước . Dùng vài lần cũng thấy hiệu quả , bạn thử xem . Chúc may mắn !

3. khuyên mào

khuyên mào Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
  4. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bác mà ko chữa khỏi đc cho em nó thì nhượng lại cho em. Em mà chữa cũng ko khỏi thì sẽ phóng sinh he he. Còn nước còn tát mà bác!