xin các tiền bối cho ý kiến

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi cuongpham, 17/6/07.

1. cuongpham

cuongpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
  2. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84

Post hình dùm bạn cuongpham. Hình thứ 1 hơi lớn nhỉ. Con này chắc là Quá Bối phải không bạn (mới chơi cá Rồng, đoán nhanh thui...hehehe

3. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Em này là 1 con QB malaysia chính xác.cá khá lớn mà chưa leo hàng 6 được bao nhiêu.nhưng nó vẫn là QB do có nhiều đặc điểm để có thể khẳng định nó là QB.Nên hạn chế mở đèn để lưng cá không bị đen & dễ leo hàng 6 hơn.em này màu sắc khá tốt,các trai trên gốc đuôi leo rất đẹp,trên kỳ bơi có nhiều ánh kim.
    Em nó là QB nhưng chỉ loại trung bình khá.

4. Hoanglanngu

Hoanglanngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Xback rùi, đầu sứt sẹo chí phèo thía kia cơ mà..... bị mất vảy hàng 5 rùi

5. redtiger

redtiger Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Crossback chính xác rồi chỉ có điều bác cho 1 ảnh sườn trái cá thì tốt. Em này rất khó lên những vảy còn lại nếu không muốn nói có khi còn bị đen thêm - nên giữ như bác trinh phuong an nói. Đánh giá trung bình khá.

6. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    chính hiệu quá bối rồi bác ơi,màu vảy leo chưa cao nhưng nếu làm theo hướng dẫn của bác TPA thì em có thể cải thiện được

7. cuongpham

Thích đã nhận:
    0
    Cám ỏn bác conlele dã post hình lại cho mình và cho mình cám ỏn bạn TPA, và các bạn trong diển dàn cho ý kiến....... con cá này chính là ỏ malaysia và nó duợc 6'in cám ơn......

8. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Không còn nghi ngờ gì nữa ,đây là một em quá bối đẹp nằm ở nhóm hàng khá =P~ :applause: :x .Xin chia vui và chúc mừng bạn.Thân ái chào.

9. cuongpham

Thích đã nhận:
    0
    Cá em dây xin cho em hỏi loại nào

[IMGo]http://img518.imageshack.us/img518/3748/dsc00500we8.jpg[/IMGo]
    [IMGo]http://img518.imageshack.us/img518/2638/copyofdsc00652ug4.jpg[/IMGo]
    . Em mỏi choi cá rồng cho em hỏi cá em thuoc loại nào vậy và cái hồ em dài 72'', cao 30'',ngang 24'' có dủoc không

Last edited by a moderator: 26/6/07
  10. tuankiet6776

tuankiet6776 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    shelookred ah, giống cá của anhnhxxi nhỉ, bạn để nước hồ cao quá nhỉ, chú cá của bạn hẳn phải khó chịu lắm khi lặn xuống đáy hồ, cá đẹp lắm, chúc mừn bạn

11. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bác có con hồng long đẹp quá,dáng cá đô con,đầu lõm đẹp!!!!!em nghĩ bác nên thay cái background đi,để màu trắng không hợp với rồng đỏ!!!để màu đen nhìn con cá sẽ nỗi hơn

12. highback

highback Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bác thì đẹp nhưng bác ko nên cho cá nó ăn thức ăn pha với màu tai vì em thấy phần trên vải o đuôi có màu đỏ là vì chắc bác cho nó ăn red mealsworm. Bác nên ngừng cho an loại red mealworms mà nên cho nó ăn loại màu vàng ( màu thiên nhiên). Vì loại red mealsworm thì nó chỉ kích thích đỏ o nhung khu gần vi cá thôi. Mà càng ăn thì mình nó chỉ lên hồng hồng thôi, nhìn ghê lắm, mà nó có hại cho cá nửa. Cho nên bác nên ngừng ăn loại red mealworms, mà cho ăn loại bình thường ko pha màu.

13. cuongpham

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bác highback dã cho em ý kiến vậy em cho nó ăn dế và cá con dược không. Cám ơn các bác nhe.......

14. cavang24k

cavang24k Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    trời sao ảnh 1 vâye nó mầu xanh xì thế này.lạ nhỉ?????????????////

15. LacViet

LacViet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    Con này là Chili red. Trông con này cũng khoảng 8 in mà màu đã bắt đầu phát triển ở mang cá rồi như vậy là tốt. Độ bóng của vảy cá khá sáng, con này lớn lên chắc là có viền vảy mỏng (thin frame). Hồ của bạn chiều dài thì chuẩn rồi, bề ngang cũng được, chỉ có chiều cao thì hơi cao. Giá mà chiều cao biến thành bề ngang thì tốt biết mấy!
    Bạn cho ăn dế thì rất tốt nhưng không nên cho cá ăn dế thường xuyên hàng ngày vì sau này nó sẽ ít chịu ăn các món ăn khác thì chết dở. Cá con còn sống cho ăn cũng tốt nhưng nhớ đừng cho cá rồng ăn cá con bị bệnh vì bệnh của cá con sẽ lây qua cá rồng và không nên cho ăn cá vàng (goldfish) thường xuyên vì thịt cá gold fish có chất làm cá rồng không hấp thụ được đầy đủ các chất bổ cần thiết để phát triển. Nuôi cá rồng, nhất là Chilired, thì phải tập và cho cá ăn đủ loại thức ăn từ đồ ăn hột, dế, mealworm, cá (sống và chết), tôm (sống và đông lạnh), các loại cào cào, châu chấu và thay đổi món ăn thường xuyên. Muốn con Chilired lên màu đẹp thì nên cho ăn các loại thức ăn có nhiều chất beta-carotein để cá lên màu đỏ. Tôm, cua là hai loại thức ăn có chứa nhiều chất này nhất. Cho dế ăn cà rốt hay các loại trái cây màu đỏ cũng giúp ích. Chúc bạn thành công nuôi cá rồng.

16. highback

Thích đã nhận:
    0
    Anh Lạc Việt nói đúng rùi, cá rồng thì nên cho nó ăn tùm lum khi còn nhỏ. Tại vì dẽ tập hơn là khi nó lớn. Thường thì cho ăn mealworm (loại màu vàng), pha vô tôm nửa thì hết xảy. Nếu nó ko chịu ăn tôm thì bác cứ mà bỏ đói nó. Cứ 2-3 thảy 1 miếng vô thử rùi vớt ra trong vòng 5 fút nếu nó ko an. Nhớ đậy kính nắp hồ. E cung o usa nè, gần khu Phuoc Lộc Thọ. Nếu anh o gần thì pm address anh cho em đi, em củng muốn tới nhà anh coi cá anh ra sao. Tại em củng có tính nghiền cá, nen nghe ai nói có cá mà gần nhà thì hay xin tới coi lắm. :)

17. tuantrocpha

tuantrocpha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    sao em nó vây thì đỏ mà vẩy xanh rì thế các bác nhỉ?

18. highback

Thích đã nhận:
    0
    tại vì bên Mỹ thì có 2 loại sâu (mealworms) 1 loại thì đỏ là do người ta bỏ thuốc vào, nên cá nó ăn vào thì sẽ có màu đỏ/hồng ở phần gần đuôi cá và kỳ của cá. Loại này cho cá ăn wài thì sẽ làm cá ẩn hồng, hại cá lắm. Phải ngừng ăn ít nhất là mấy tháng trời thì màu của nó mới phai đi và trở lại bình thường. Còn loai màu vàng là màu thien nhiên của nó. Loại này an thi tốt cho cá và sẽ ko ửng hồng như loại đỏ.

19. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Cá của bạn đẹp quá.Hàng vẫy trên lưng lên màu xanh đẹp quá Chúc mừng bạn

20. cuongpham

Thích đã nhận:
    0
    Hi highback mình cũng ở gần phuớc lộc thọ nè có gì thì gọi diện cho mình choi rồi có gì tới nhà coi cá choi phone là 714 757 6660 ok