Xin cao kiến của mọi người...!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tinhyeuthetham1, 16/9/07.

1. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ~X( Hai chú La Hán của mình lúc mới bắt về:
    _1 chú bằng bàn tay đã lên đầu,châu nhiều nhưng ko sáng,màu nhạt.Cho ăn Tôm bốc vỏ+tép...khoảng 2 tuần thấy cá có màu ửng đỏ nhưng châu vẩn kô sáng,cá vẫn sung và... dạn.Cách nào để Châu sáng hơn???
    _1 chú bằng 3 ngón tay lúc đầu châu nhiều,chữ ít,đầu hơi nhú(bất mãn quá...:( )cho ăn giống như trên,thấy châu sáng nhưng màu thì xuống dốc.Cá rất dạn và sung mà đầu vẫn kô lên nỗi,cho ăn cá nhảy lên khỏi mặt nước đớp mồi,cho tay vào hồ cá rỉa cả tay,thế mà đầu kô mấy triển vọng.
    Xin các bạn cho mình vài ý kiến khắc phục...Thanksss

2. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    muốn châu sáng, bác đọc thêm topic này nhé

http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=28788

còn có muốn lên đầu, phải coi nó có gien u đầu ko đã, chứ nếu ko có, thì cho gì cũng ko lên
    bác mua thêm thức ăn khô lên đầu, thử xem

chúc bác có cá đẹp

3. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uhm muốn lên đầu phải có gen nữa bác ơi, mà sao bác mua toan cá bự ko vậy, bác mua cá vậy nếu đẹp thì người ta bán mắc, còn bán rẽ thỉ cá ko đẹp. bác nên nuôi từ cá bột thì nhìn thích hơn,hoẵc loại cỡ 1,5 ngón lên đầu rồi đó. khoảng 200-300k là có cá đẹp òi

4. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mún lên đầu trước tiên như pác kienan171 nói là phải có gen, ngoàii ăn tép ,cá pác phải cho nó ăn thức ăn khô loại XO kích đầu, mún lên châu pác phải mua loại thức an kích châu, ngoài ra pác cho nó soi gương , cho mực nước cao lên, chúc pác co cá đẹp