Xin chào các anh em gần xa

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi bambangbing, 18/2/14.

1. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Thân chào mọi người !!

Em là thành viên mới của diễn đàn, mấy hôm nay vào xem ở mục Gác Cu Ký Sự này thấy các Bác đi Gác vui quá... Lúc bé em cũng thích nuôi chim cu lắm, nhưng kg có điều kiện nên chỉ nuôi chim cu non lên thôi, kg đi gác được. Năm nay cũng 25t tuổi rồi, mấy tháng trước Bố em có nuôi được con cu Khách, gặp người là gù suốt, em đi làm xa về thay nước cho nó, ( Bố em cho uống nước sôi còn em uống nước lã) nên nó lăn ra ỉa phân xanh và chết. Mí hôm vừa rồi có đi tìm chim về cho Bố nuôi, thú vui lúc rảnh rỗi với lại em đi làm xa, cuối tuần mới về 1 lần, chủ nhật được đi gác với Bố thì hay biết mấy.

Lang thang thì thấy anh em trong diễn đàn mình sôi nổi và vui quá nên mạo muội xin vào đây làm quen. Em tên Tuyền (con trai nha) 25t, đang làm ở bình dương, nhà em ở Ngã 3 Trị An, Vĩnh Cửu Đồng Nai. Xin các anh em gần xa chỉ giáo thêm. Em chưa tìm được con Cu nào để nuôi, ra ngoài tiệm nghe nói toàn chim lưới về với lại em kg biết chọn nên chưa có tìm đc. Bác nào thân hữu gần xa có dư chim thì để lại cho em 1 2 con nuôi cho thỏa cái thú ạ ! Em cũng kg có rủng rỉnh tiền bạc cho lắm nên nếu Bác nào có nhã ý mà em kg kham được thì xin bỏ qua cho em. Xin chào các Bác. Chúc các Bác năm mới sức khỏe thật nhiều.

Thân Ái và Quyết Thắng.

2. bambangbing

Thích đã nhận:
    3,598
    Hi cả nhà,

Bác nào có chim bổi dư kg nhượng lại cho em 2 con để em tập chơi được kg ah !!!! Ngày nào cũng lên diễn đàn xem,đọc mà chưa có chim nó khó chịu quá hichic. Em nhà ở đồng nai nhưng đang ở Bình Dương làm việc..... Bác nào có thì giúp em 1 vé vào nghề với nha. Trân trọng.

3. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    mình cũng ở gần chỗ bạn nè ghé ngang nhà mình bắt bổi về nuôi bổi mình nuôi cũng mấy tháng rùi về chắc sẽ nhanh gáy vì mình nhốt chung trong lồng lớn

4. bambangbing

Thích đã nhận:
    3,598
    Đội ơn Anh Thanhjjk nhìu nha :) Anh ở Biên Hòa chỗ nào vậy ạ ! Có gì chủ nhật nỳ em ghé nhà anh, Anh cho em số đt để em gọi anh nha hihi Mừng quá :)

5. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    có gì mà ,, dội ơn ,, ghê vậy, em gọi 0613982544 dể hẹn lại sợ chủ nhật a di làm ,tối thứ bảy thì ok

cuvietnam, ancugay and bambangbing like this.
  6. bambangbing

Thích đã nhận:
    3,598
    Em đã nhận đc chim bổi từ Anh Thành ! Cám ơn anh rất nhìu, và chúc gia đình anh nhiều sức khỏe trong năm mới để làm việc công tác tốt và có niềm vui hơn với thú chơi chim gáy và gà rừng hjhj