Xin chào tất cả anh em !

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi namtroi, 16/3/12.

1. namtroi

namtroi Active Member

Thích đã nhận:
    323
    cac bac tham khao giup toi nhe! toi bay duoc mot con giong dong pha tho nuoi duoc 1 mua nhung sao no lai thanh cu khach nhanh vay? .

Các bác tham khảo giúp tôi nhé ! Tôi bẫy được một con Đồng pha Thổ nuôi được một mùa nhưng sao nó lại thành cu khách nhanh vậy ?

Last edited by a moderator: 16/3/12
  2. sambau

sambau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Dear Bạn Namtroi,

Chắc có lẽ bạn cưng quá nên em nó mê người, đó cũng là dấu hiệu tốt vì chim mau thuần nhưng mê người thì hơi khó tập mồi. Nếu có thành mồi thì trở thành độc chủ, tôi thấy Cụ Nghĩa - Cuhoobo áp dụng đối với các chú mê người là cách ly chú tiếp xúc với người. Nếu nhà Bác có vườn cây thì treo chú ở ngoài cây (hơi cao 1 tí tầm 4-5m), nhưng phải xử lý kiến nhé kẻo bị tiêu.

Bác treo ở môi trường riêng như thế khoảng trên 30 ngày sẽ thấy sự khác biệt, dần dần em nó hết mê.

Chúc Bác thành công !

Trân trọng,

Sambau

3. girlquayfa

girlquayfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    342
    Tôi chắc chắn bạn rất ít khi đi bẫy hoặc không đi bẫy bao giờ phải không! nếu đi bẫy chuyện luyện con chim mồi gần như thuộc lòng! có biến thành gáy khách hay không đều do mình quyết định mà!thân

4. namtroi

namtroi Active Member

Thích đã nhận:
    323
    Thỉnh thoảng một tuần tôi đi 1 lần nhưng hình như tôi thây nó có chứng như vậy lúc thì ra cây nó bổ kinh lăm nhưng có lúc nó chẳng làm gì .Thậm chí ở nhà cũng vậy hay chắc là do con đó do đưa bạn nuôi đúc từ nhỏ

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:01 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:59 AM ----------

cám ơn mọi người nhe! có gì mọi người giúp đỡ

HÀ KIỀU thích bài này.
  5. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Bác namtroi này ngộ nhỉ ở tren thì bác bảo là bẫy được còn dưới này thì bác lại bảo do bạn nuôi đúc từ nhỏ là sao?tin cái nào bây giờ

HÀ KIỀU thích bài này.