Xin chào xin chào

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Lahan502, 2/12/06.

1. Lahan502

Lahan502 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình rất vui tìm đươc website này :applause: :applause: :applause: ... finally... mình có thể chia sẽ và học hỏi sự hiểu biết về cá bằng tiếng Viêt.
    Đây là những con cá mình đang nuôi, các bạn cho ý kiến nhé:
    redkamfa
    zz

2. bayk

bayk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cá Bạn màu ,đầu đẹp,nhưng châu chử hơi bị thiếu và cá bị béo phì rồi bạn ơi !

3. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    KKK xin phép resize và show luôn tấm còn lại giúp bạn nhé,Lahan502 nên chọn chế độ tự điều chỉnh size khi post hình,như vậy các thành viên xài dial-up sẽ xem dễ dàng và nhanh chóng hơn
    [IMGo]http://i38.photobucket.com/albums/e148/Hien_ngo/Picture013.jpg[/IMGo]
    [IMGo]http://i38.photobucket.com/albums/e148/Hien_ngo/Picture083.jpg[/IMGo]
    2 chú cá của bạn đến thời điểm này chắc cũng đã đẹp hơn nhiều nhỉ,nếu được thì Lahan502 up-date vài tấm cho mọi người xem nhé,thân chào.

Last edited: 2/12/06
  4. Lahan502

Lahan502 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hình update đây, không thay đổi nhiều
    [IMGo]http://i38.photobucket.com/albums/e148/Hien_ngo/elainebirthday041.jpg[/IMGo]
    Nhà của tụi nó
    180g
    [IMGo]http://i38.photobucket.com/albums/e148/Hien_ngo/Picture097-1.jpg[/IMGo]

55g/40g
    [IMGo]http://i38.photobucket.com/albums/e148/Hien_ngo/Picture098-1.jpg[/IMGo]

5. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    chà chà,dàn hồ nhà bác tiện nghi quá,nhìn quá đã bác ơi,cá vừa đẹp,còn hồ thì đầy đủ,nói chung là quá pro gòy,hihihi

6. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhìn thấy mê quá! Chắc bạn nuôi cá PRO lắm! Mình thấy hình như bạn còn 2 hồ trống, phải không? Khi nào có cá mới, post cho anh em xem nha! Và thường xuyên cho anh em thấy quá trình phát triển của 2 chú cá KAMFA va ZZ nha! Cho mình hỏi câu này: sao mình nhìn con ZZ giống KCPLT quá! có cách nào phân biệt được không? Hay do người ta đặt tên tùm lum....?

7. Lahan502

Lahan502 Member

Thích đã nhận:
    0
    hihiihi, mình rất mê cá, khi mua những hồ này và cá, vợ mình giận lăm... con ZZ này là giông của flowerfish.com còn có tên là bluedragon ( rồng xanh)
    dưới đây là hình lúc mình mới mua vê` cở 3 ngón tay :
    [IMGo]http://i38.photobucket.com/albums/e148/Hien_ngo/myfishs024-1.jpg[/IMGo]

8. kpham

kpham Active Member

Thích đã nhận:
    0
    KCPLT,có thể là niềm tự hào của dân chơi cá nuớc nhà (hàng VN CLC mà lị),nhưng với thị trường nuớc ngoài-nơi lahan502 cư ngụ chẳng hạn,hoặc các trang Web về La Hán của họ đều không có tên này.
    Zhenzhou(zz) là tên gọi chung cho dòng cá Châu,chắc Harry cũng ko cần tìm hiểu cách phân biệt đâu.

9. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thắc mắc!

Mình thích cả 2 loại luôn, nhưng nếu xét về giá thành thì mình thích loại châu rồng hơn, vì mình thấy giá cả của KCPLT khá cao! Và mình nghĩ KCPLT không hiếm, mình thấy giá nó cao hơn KING luôn! KCPLT lại là hàng trong nước, không bị triệt giống như KING. Cách đây 2-3 tháng,giá của loại này chưa cao như vậy? Các Pro giải thích cho mình hiểu rõ hơn được không? ( Nếu mình post không đúng room thì làm phiền MOD di chuyển bài của mình đến ROOM thích hợp nha! + Sorry lahan502 vì mình đã mượn topic của bạn để post bài này)
    Thanks đã đọc - Mong nhận được câu trả lời đầy nhiệt tình của các PRO về câu hỏi của mình!
    Chúc mọi người có ngày cuối tuần thật vui và ấm áp bên gia đình, người thân và bè bạn!

Last edited: 2/12/06
  10. Lahan đẹp

Lahan đẹp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình ko bít về mấy giống cá như thế nào nhưng mình nghĩ tại giống cá PLT hay KC-PLT mới đối với người Vn mình chứ dòng châu như mấy chú ấy thì nước ngoài ra cả đống thật sự 1 tấm hình mình nhìn thấy là King nhưng khi theo dõi thuộc tính thì thấy nó dc ra đời năm 2001 đó vãy thì thử hỏi mấy giống cá của VN thì làm sao mà so sánh dc với các nước trong khu vực.không có sự đầu tư thích đáng và sự nhận bít còn hơi hạn hẹp cho nên sẽ có sự sai lệch vể cách nhận thức.mình có thể dẫn chứng cụ thể mấy anh em trong diễn đàn cứ nhận xét 1 con là kamlau và 1 con là châu rồng nhưng thực chất 2 con đó đều cùng 1 cha mẹ sinh ra....cho nên nhìu khi mình cũng ko muốn ý kiến vì thấy Vn mình còn NON KÉM wá

11. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    ABV Chào mừng Lahan502

Lại thêm 1 thành viên Việt Nam tại nước ngoài tìm đến với trang web ABV, xin chào mừng Lahan502
    Nhìn giàn hồ và hình cá thì chắc anh nuôi cá cũng chiến lắm nhỉ?

Con Kim hoa nhìn đầu của nó không được căng lắm, chắc là do anh hay thay nước thường xuyên lắm phài không?? Cũng có thể anh nuôi con Kim hoa chung với mấy con cá kia nên đầu nó không to được, anh thử nuôi nó 1 mình trong 1 thời gian xem sao. Kim hoa là thứ rất u phức tạp, phải tìm hiểu tập tính từng con thì mới chăm sóc cho lên đầu được.

Con ZZ thì quá đẹp rồi, Con cá này mà ở Việt Nam người ta sẽ kêu là Kim Cương Phúc Lộc Thọ đấy, Nước ngoài họ chia tên cá theo dòng nên tên cá rất ít và chính xác, ở Việt Nam mạnh ai nấy đặt nên tên cá rối tung cả lên, nhiều tên cá nghe mà phát chán~X(

Anh Lahan502 có kinh nghiệm chăm sóc cá hay thì cứ mạnh dạng gửi bài lên chia sẻ với mọi người nha.

12. 123 khido

123 khido Guest

dàn hồ của bác hoành tráng wa', thế thì cá mới đẹp được chứ.............em red kamfa đẹp đó bác.

13. Lahan502

Lahan502 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bạn đã tiếp nhận mình nhé . Mình gia nhập website này vì mình rất ngưởng mộ cá của các bạn
    Có môt thành viên của Flowerhornusa đã đăng ảnh cá của các bạn bên đó, so với cá của bên đây thì cá trong nước đẹp hơn nhiều, giá lại phải chăng. Hy vọng cá la hán VN sẽ vược qua Thailan , Indo, Maly và Đài Loan.Còn về kinh nghiệm thì mình củng có chút ít nhưng vẩn monh đươc học
    hỏi thêm .
    Happy flowerhorning