Xin chỉ bảo thêm !!!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi discus_love, 15/8/08.

1. discus_love

discus_love Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới tập chơi thủy sinh nên chưa có nhiều kinh nghiệm, cái em đang thắc mắc lớn nhất nằm ở phần nền.Cho em hỏi là phân nền ADA và phân đất sét nó khác nhau thế nào, giá cả có hợp lí không ạ, nhất là với em - một đứa còn đi học đang tập tành chơi thủy sinh thì nên dùng loại nào
    Em muốn làm một hồ thủy sinh nhỏ cỡ hơn 2 gang tay, cần có những gì để làm phần nền đơn giản và hiệu quả nhất, mà giá cả lại phải chăng nữa ?!
    Ai có kinh nghiệm xin chỉ dạy thêm cho em !!!

2. cay+ca=thuysinh

cay+ca=thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Mình giúp bạn đây, ADA là nền nhập của Japan, chất lượng tốt, bền, dễ sài nhưng giá rất cao (bộ sản phẩm dành cho nền của ADA giá từ 65.000~140.000 và các loại phân nước còn méc hơn nữa)
    Phân công nghiệp BONBON của VN sản xuất, dễ sài, sạch sẽ, độ bền khoảng 1 năm giá 65.000=2 kg (chấp nhận đc)
    Phân tự trộn (theo các công thức anh em ABV hướng dẫn như nền cho 8x9x.....) loại nền này thì may rủi đối với người chưa có kinh nghiệm và sẽ rất khó sử lý khi bị xì và SET UP lại sau này, nhưng giá thành thì cực rẻ (đất cát phân dùng để bón cây)

3. discus_love

Thích đã nhận:
    0
    Em thấy bài phân nền của thành viên nào đó trên diễn dàn để hình mấy cục đất sét nặn của trẻ con,, không biết đất sét đó được dùng làm nền hay để làm gì khác ???

4. trnhatula

trnhatula Well-Known Member

Thích đã nhận:
    123
    Bạn mới chơi, cũng là sinh viên kinh tế eo hẹp mình khuyên bạn nên dùng BONBON của cơ sở thủy mộc khỏi fai lo lắng nhiều giá cả chất lượng, bạn mún chơi ADA mà hok bít mua nhằm loại dỏm thì tiền mất tất mang nữa. Cứ dùng BONBON giá hợp lý chất lượng cũng tốt các anh em trên diễn đàng đã thử qua và kiểm chứng òi vài dòng hướng dẫn chúc bạn mau định hướng ^^.

5. cay+ca=thuysinh

cay+ca=thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Đất sét bột là lựa chọn tốt nhất và kinh tế nhất, mua ở cửa hàng VLXD 30K/50KG, vác bao đất sét về nhà có ai còn nhận ra bạn mới lạ:D:D:D

6. discus_love

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có thể chỉ mình 1 vài công thức để trộn nền với đất sét ko, phải cần có những gì, hồ nhà mình cũng nhỏ, chỉ cỡ hơn 2 gang tay ???

7. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149