xin chỉ cách giúp

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi vudinhhung, 28/3/08.

1. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    Nhà anh bạn mình có nuôi 1 em họa mi 3 năm tuổi lồng hót căng và tốt.nay anh ấy định nuôi thêm 1 con nữa nhưng sợ con cũ ép con mới.các bạn có cách nào làm cho 2 con cùng hót căng không.vì nhà ở diện tích có hạn nên chưa biết cách giải quyết thế nào.thanks

KtsBim thích bài này.
  2. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Tôi cũng bị trường hợp thế nào vời chòe than :D.

Con mới về nhà tắt điện luôn mặc dù một con dưới đất, một con trên sân thượng. Anh em khuyên là nên gửi ở nhà khác khi nào lên lửa hẵng đem về. Không biết mi thì thế nào :D :D :D

KtsBim thích bài này.
  3. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    vudinhhung.
    nếu muốn nuôi 2 con cùng nhà mà đều căng như nhau thì chỉ có cách chọn hai con cùng tuổi lồng như nhau,còn nếu ít tuổi lồng hơn chắc chắn sẽ bị con già lồng ép.

KtsBim thích bài này.
  4. Dr Tien

Dr Tien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Nên mượn mái về Ốp khoãng 1 tuần khi mới đem về xem sao (nhớ mượn mái hay hay nhé)

KtsBim thích bài này.
  5. TuTienGiang

TuTienGiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    Theo mình thì, con chim Hm bạn mới đưa về do ko lì nên sợ tiếng chim nhà nên loại ,hoặc bạn làm theo cách này. treo chim mới ko cho nhìn thấy nhau vài hôm cho chim mới quen tiếng hót dần, tiếp đó bạn hảy cặp chim mái vào chim mới sẻ hót. Chúc bạn thành công.

KtsBim thích bài này.
  6. haihp

haihp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    hai laocai ơi nói như bạn cũng đúng nhưng lại không hẳn đúng vì ở các hàng bán chim thì cũ mới hay thuộc mộc đều có cả mà chúng vẫn hót tất đấy chứ vì vậy theo tôi tốt nhất là ốp mái ( mái hay) để chỗ tĩnh trong vòng 1 tuần chưa cho đấu đồng thời công lên 1 chút là ok

KtsBim thích bài này.