xin chỉ dẫn giùm e

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi thuonglnq, 27/10/07.

1. thuonglnq

thuonglnq Member

Thích đã nhận:
    2
    e mới mua một chú Quá Bối nhưng kg biết nuôi gián thế nào để cho chú cá bằng cả năm đi làm công ăn lương của e

2. genta

genta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn pm cho bạn nữ nhân ngư thử xem! hình như bạn ấy đang nghiên cứu về cách nuôi gián ấy!

3. phamanhc3

phamanhc3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    gián thì ko phải nuôi bắt ơ xung quanh nhà cũng có, bạn cứ hay đùa và cầm tinh con giả vờ

4. sangvan86

sangvan86 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình bạn nên bỏ chút thời gian bắt đi chứ nuôi trông nhà ý... dơ lắm.Còn cách bắt thì theo mình thấy họ lấy 1 cấy củi quét nước màu lên xung quanh rồi đề ngay miệng cống hoặc nơi gián thường lui tới ráng đợi một lát thôi thì sẽ có nhiều gián cho e rông của bạn dùng mệt nghĩ luôn.Thân

5. hotung202

hotung202 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    sao bác ko thử nuôi sâu superworm đi....cũng hay lắm mà....cá rồng ăn loại sâu này cũng ổn....nhưng đừng cho an nhiều sẽ bị TRĨ đó.....thân!!!!

6. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    CÁ ko nhất thiết phải cho ăn mỗi gián ko đâu,1 số loại thức ăn khác cũng rất tốt cho cá.Bác cho cá ăn gián thường xuyên sẽ làm cá nghiện đó,bỏ ăn các thức ăn" bình dân" khác cho coi.Vấn đề nuôi gián quả thực...khó,bọn nó leo giỏi lắm,nhốt thế nào cũng chạy đi hết.Thôi thì thả ra nhà,thỉng thoảng bắt được cho em nó ăn thui!

7. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hìhì dụ này hay à nha nuôi gián có mà hôi chết mất.thôi lâu bắt cho ăn là được bạn à.với lại ngòaigián nó cũnh thích dế,supperworm,rết,...mà cho ăn đa dạng cá càng đẹp.bữa nào pót hình cho a e thưởng ngoạn nha.OK?

8. binhcam

binhcam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

9. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Các trại cá bên Ma lai họ vẫn nuôi dán, hoặc có bạn trong TP HCM nuôi dế có nghề luôn...tuy nhiên với 01 chú cá ( tuy là 01 năm tiền lương) lăn lội sang trại SIALENG để học các nuôi dán thì ...thán phục quá.
    Nói chung cá rồng rất tạp ăn ( có thể cả thịt lợn nó cũng ăn tốt) -vì vậy tùy theo điều kiện mà o bế em nó .
    Với điều kiện Bạn ở trên Thái nguyên có nhiều sâu bọ, công trùng, dán, dế, châu chấu, sâu tằm, nhện, chuồn chuồn...bên cạnh những thức ăn truyền thống như thịt bò, tôm, cá con (đặc biệt là cá trạch) đều có thể cho ăn tốt ( tất nhiên nếu nó chịu ăn)- nếu là dán có ai nuôi được Tôi xin đèn sách tôn làm sư phụ ngay!)

10. genta

genta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    hehehe! em đang nuôi được nè bác! :D :D nhưng em nuôi gián đất kìa, ko phải gián trong nhà! để vài hôm em pót bài lên cho anh em tham khảo!