xin chỉ giáo cá dĩa không bắt cặp

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi tranthach, 13/11/07.

1. tranthach

tranthach New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện mình có 18 con cá bồ câu , khoảng 12 tháng tuổi, size 12_13 nhưng vẫn chưa chịu bắt cặp,
    mình nuôi chung hồ, thay nước hằng ngày 100% vào buổi tuối, có phải do thay nước nhiều nên cá không chịu bắt cặp phải không quý vị, mình chỉ cho ăn tim bò ( có trộn men, vitamin và tảo ) , anh em nào có cao kiến xin chỉ giáo, cám ơn.

2. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Có thể bạn nui chung trong 1 hồ nhỏ quá nên chúng ko có khoảng trống để ve vãn nhau. Với hồ 1m bạn chỉ nên thả 10 em để chúng có không gian tán tỉnh nhau. Việc thay nước ko ảnh hưởng tới việc bắt cặp của chúng nhưng nếu có thể bạn nên thay vào buổi trưa vì nước sẽ ấm hơn buổi tối. Bạn nên post bài trong box cá dĩa để AE biết đường tư vấn nhiều hơn. Thân.

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hii. Mình thấy ý kiến của bạn cũng cần phải nghiên cứu đó vì mình đang có 10 con trong hồ 8 tấc size cỡ 3-4 cm hà. Chết rùi nghe mấy bác Ae nói vậy chắc mai mốt mình phải tậu thêm một hồ nữa quá

4. vohon88

vohon88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thì 10 con 3-4 trong 1 hồ 8 tấc thì ok rồi!!! nhưng để nó lớn tý nữa cỡ 7-8 thì hãy sang giờ cũng chưa cần đâu !!!

5. cáLaLàng

cáLaLàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mấy bạn trên nói đúng đó.
    Chẳng hạn như mình nuôi 8 con (6 lam, 2 bồ câu) trong một hồ 80cmx42cmx45cm chúng rất thoải mái ăn uống và tâm sự, vui chơi :laughing: sau đó đã có 2 em bắt cặp, đẻ xong ăn hết trứng b-(

6. vohon88

vohon88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    pó tay ông cá la làng luôn cá ông sao tự nhiên ăn hết trứng đc có nhiều trường hợp lắm trứng ko tốt nè , cá sợ hãi nè nói chung là nhiều . 8 con của báo cỡ nhiêu mà bỏ vô cái hồ 8 tấc trên 7 cm thì khoản 6 con 1 hồ là tốt nhất để chúng có không gian hơn dễ bắt cặp hơn !!!!

7. thamvongca

thamvongca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Thấy các bạn tranh luận dữ quá làm lính mới như mình chẳng biết đâu mà lần nữa.