xin chỉ giáo cách dùng men làm nước sạch

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi hoangthong, 9/9/06.

1. hoangthong

hoangthong New Member

Thích đã nhận:
    0
    hồi trước em đi xem triển lãm festivan, có nghe giới thiệu về 1 loại men có thể làm nước sạch như mới, em mua 1 bịt về thử, nhưng ko dám dùng vì sợ cá bị ảnh hưởng.vậy cho em hỏi nếu dùng thì cá LH có bị ảnh hưởng gì ko ? xin chỉ giáo:confused:

2. bighead

bighead Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cho mình hỏi là mua nó ở đâu vậy mình cám ơn nhiều nhiều...

3. caxauhoaca

caxauhoaca Member

Thích đã nhận:
    0
    ban dùng nc máy hay nước thường vậy. theo tớ chẳng cần đâu, ko nên bỏ những thứ ko cần thiết bạn ạ nhỡ đâu cá bị sao thì ân hận lám đấy. tớ thì định kỳ 2 tuần thảy 3/4 hồ mà lúc tớ thay nc con sạch lắm. tớ nghĩ rằng ban quan tâm đếm phần lọc thì hơn đấy. lọc nhà tớ sai loại 4 ngăn mỗi ngăn 3 lớp nên nc có khi cả tháng trời vẫn ok như vùa mới thay . đấy la tớ góp y thôi nhé

4. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Mình thhì có xài loại thuốc làm trong nước rồi, hiệu JINDI, 6k/1lọ. Nước màu xanh xanh, nhỏ vô khoảng 1h sau nước trong veo à, cá thì thấy vẫn bình thường. Vì vậy nên 3-4 tháng mình mới thay nước 1 lần.
    Còn về thuốc thì sau khi nhỏ khoảng 3 tuần sau nước hơi dơ thì mình nhỏ tiếp. Không biết trong 4rum có ai xái loại này giống mình không nữa??????

5. nokia1234

nokia1234 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng dùng cái lọ đó, nhưng theo hướng dẫn sử dụng 1-2 giọt/10l thì có vẻ liều lượng hơi ít, nên em bơm nhiều hơn 1 chút. Tạm thời thấy cũng ok.

6. bayk

bayk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Theo mình để nước khi mới thay nó sẽ trong xanh như nước biển và giúp cá tránh nhiễm trùng,ngoài bỏ muối ra,ta ra tiệm thuốc tây mua 1 vĩ MIDASOL COMPRIMES (khoản 2 - 3k = 10 VIÊN để dùng lâu dài ) về đâm nhiển bỏ 1/4 viên cho hồ 0,8 m thì hồ sẽ trong xanh như ý