Xin chỉ giáo ""dựng"" bể cá hay bể thủy sinh bé 60

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi hieutncc, 17/8/13.

1. hieutncc

hieutncc Member

Thích đã nhận:
    2
    Em rất me món này mà nhà chật chỉ có thể chơi bể khoang ngang 60 thôi nên các bác có kinh ngiện tư vấn giúp:
    - 1 là bể thủy sinh nuôi được con gì ạ và cần những điều kiện gì , mua bể ở đâu rẻ , mua các phụ kiện loại nào ở đâu a: nôm la là dựng cái bể thủy sinh
    - 2 là bể nuôi cá ạ :Thì cá nào đẹp mua bể loại nào phụ kiện những gì mua ở đâu ạ
    Nhờ các bác tư vấn giúp em kinh tế cho lần này khoảng 1000k (+- 200k)

Mà nếu có bác nào có bể cũ còn dùng tốt xin để lại em . sms :0943sau66khong69
    Em xin chân thành cảm ơn

2. hieutncc

hieutncc Member

Thích đã nhận:
    2
    Nhân tài như lá mùa thu vậy các bác. 50 ký tự này........................

3. hieutncc

hieutncc Member

Thích đã nhận:
    2
  4. vtthanh

vtthanh Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng tập tọe ở đây thôi nhưng góp ý với bạn thế này :D
    nếu có điều kiện chơi bể TS có cây cối thì hay nhất.có những loại rất đơn giản k yêu cầu cao lắm.bạn cứ xem các bài trong diễn đàn r mua phân nền và ít cây về trồng thôi.như bạn nói chỉ có tầm 1200k cả tiền bề thì cái bể đấy mua lại cũng ~200 rồi.mua phân bonbon ( như mình đang dùng) hoặc smekong thì rất rẻ ~60k/2kg hoặc tìm mua nền trộn.như bể của mình 2 bao bonbon r 3 cân nham thạch trải xuống.mới chơi thì chơi rong đuôi chồn , thủy cúc hoặc vảy ốc..... còn cách setup nền thì bạn tìm hiểu các bài vì mỗi bác có 1 cách độc đáo khác nhau :)) bể ổn định thì tầm 1 tuần là thả đc cá..chơi neon hoặc ngựa vằn chứ mấy loại khác nó hay đào bới nền mệt lắm :))
    còn chỉ nuôi cá không thì đơn giản hơn nhưng lại không "tự nhiên" hơn :D bạn chỉ cần xem những loài nào ở chung đc với nhau mà k đánh nhau thì mua về thôi. nhưng bể nhỏ thì thả ít thôi.
    vấn đề lọc và sủi khí hay ánh sáng thì bây giờ đa dạng cả mẫu mã và giá cả :D bạn có thể nhờ mấy bác cao thủ tư vấn thêm :D
    mình cũng chỉ biết sao nói vậy và cố nói đơn giản nhất để tránh làm bạn đau đầu thôi =)))) cứ xem nhiều topic là có thêm nhiều kinh nghiệm ý mà :D
    mong các bác đừng chém em :((

5. tackehoa2301

tackehoa2301 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    bể 60 chơi thủy sinh và 1 bầy cá cỏ thì cũng ok bác ah, giá cũng cỡ 1 củ
    -----