Xin chỉ giáo hệ thống lọc cho bể tép

Thảo luận trong 'Tép ong' bắt đầu bởi quinta, 28/7/13.

1. quinta

quinta Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn
    Minh trước đây chơi bể thủy sinh , nhưng thời gian gần đây thích nuôi tép nên lật hồ làm lại . nhưng hồ thủy sinh rất đơn giản hệ thống lọc còn bể tép thì mình chưa có kinh nghiệm gì . Xin các cao thủ tư vấn giúp giùm hệ thống lọc bể tép .
    Bể của mình
    1m6 chia 3
    chiller : hailea 300A
    lọc atmand 3338
    Mong các bạn chỉ giáo giùm . thanks all , nếu bạn nào ở Sg nuôi tép cao thủ thì cho mình qua học hỏi nhé , mình 37 tuổi ( tiện dưng hô )

2. bombill

bombill Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Theo e bác đầu tư lọc đáy, lọc sủi bio nữa, vật liệu lọc thì tùy túi tiền có thể subtrat eheim , crystal bio

Nếu nuôi ong thì nên đầu tư doping nữa ạ :(

3. lamngt

lamngt CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    976
    cái hailea ko kéo đc ể bạn đâu:).........................................................................................

4. garung

garung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Hồ 1m6 mà chạy chiller 300A em nghĩ không kéo được vì nuôi tép thường sét nhiệt độ 23-24 độ, bể em 1m2 mà phải chơi chiller 500A

Bọ gậy thích bài này.
  5. hung_mai

hung_mai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,660
    Bể 1m6 tính ra cứ phải con hailo 500a cùng với 3 lọc df 1300 + 1 pri là ổn vật liệu lọc bác nên tham.khảo rồi sài, thêm một bác có thú vui tao nhã nhưng ko.kém phần trông gai @@

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:52 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:48 PM ----------

Mà bác mới lần đầu e nghĩ bác nên làm cái bể 90 hoặc 60 thui cho có kinh nghiệm cùng dễ chăm.kiểm soát bể 1m6 có vẻ hơi nặng khi.bác mới bắt đầu

6. nguyenngocdung

nguyenngocdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    bạn có thể cần thêm khoảng 1-2 bộ lọc ngoài đấu nối tiếp vào nhau nữa, như thế tiện hơn là làm lại hệ thống lọc từ đầu !