xin chỉ giáo với hix hix

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi xuanlong239, 15/6/07.

1. xuanlong239

xuanlong239 New Member

Thích đã nhận:
    0
    ở chổ em ko có 1 nơi nào bán cá betta khác ngoái cá xiêm đuôi màn,có sư huynh nào gởi cho em 1 bài về trình tự ép để cho ra những giiống mới ko,em xin cám on nhiều .Có thể gởi cho em vào mail này dc ko viyeuem_anhdimondoidep@yahoo.com

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Betta đuôi màn là HM hả bạn ? nếu muốn ép đẻ ra những giống mới thì đâu có khó, nhưng giống mới đẹp hay không thì phải xem lại ah nha. Còn nếu muốn đẹp phải có kinh nghiệm nhiều lắm đó.

3. coongvip

coongvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    thông thường thì với kiến thức của chúng ta thì tạo ra 1 giống mới khó như đi bộ lên trời.những giống cá đẹp hiện nay đều bắt nguồn từ những đột biến cũa những dòng cá bình thường rồi qua lai tuyển chọn , lai cận huyết để duy trì tính trạng đột biến đó rồi để đạt được mục đích làm cho gien cá đột biến đó phát triển thành 1 dòng cá riêng biệt với ngoại hình hoàn chỉnh hơn . Với kiến thức ko chuyên sâu như chúng ta thì tạo ra 1 giống mới là rất khó bạn ah.Nhưng ước mơ thì ko nên từ bỏ , bạn cứ thử nghiên cứu thêm và thực hiện xem sao . Biết đâu may mắn sẽ đến với bạn , chúc bạn thành công