xin chỉ giáo

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi hathaibinh, 28/9/05.

1. hathaibinh

hathaibinh New Member

Thích đã nhận:
    1
    :unsure: mấy bữa nay cá la hán của em bị gì mà nó cứ lắc mình liên tục, giống như lắc đầu vậy. Cá bị bệnh phải không ạ. Em đã bỏ muối vô hồ rồi nhưng mà nó vẫn lắc hòai. xin chỉ em cách với.

2. Puma

Puma New Member

Thích đã nhận:
    6
    chắc là nó sắp đẻ rồi đó bạn ơi.
    kiếm con cá trống nào bỏ vô cho nó ép đi :)

3. hoangdelahan

hoangdelahan New Member

Thích đã nhận:
    40
    Hehe, la hán nào mà chẳng lắc mình. Lâu lâu thì chúng lắc mình vài cái, cọ cọ thân mình xuống đáy bể. Còn nếu mà lắc hòai thì như Puma đã nói thì nó có khả năng là con mái, mà giờ này đưa "anh" nào vô thì chắc là muộn rồi :p . Đành phải chờ dịp khác thôi (chừng 15-20 ngày chứ gì, ko lâu đâu). Còn nếu mà con cá của bạn là trống thì cẩn thận, ko chỉ bỏ muối mà còn phải thay tòan bộ nước "phòng bệnh hơn trị bệnh" mà lị. :lol:

4. hathaibinh

hathaibinh New Member

Thích đã nhận:
    1
    con cá của em là cá trống mà, làm sao đẻ được. Vậy nó bị bịnh gì mấy huynh có thể chỉ dùm em cách trị được k?

5. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    @hathaibinh: cá của bạn hòan tòan bình thường, nó có hiện tượng lắc đầu là do nó phát dục đó mà, nếu cá trống thì yên tâm, còn cá mái thì đó là hiện tượng cá sắp đẻ trứng đó, mà sao bạn không post hình nó lên diễn đàn cho bà con chiêm ngưỡng nhỉ????

6. hathaibinh

hathaibinh New Member

Thích đã nhận:
    1
    dạ xin cảm ơn bác duongnguyen nhiều, em dang loay hoay tìm cách psot hình lên mà cứ hỏng hòai.em sẽ cố post lên sớm.

7. hathaibinh

hathaibinh New Member

Thích đã nhận:
    1
  8. bonghongden

bonghongden New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi em có một con mái cũng lắc mình như thế, nó còn dời đá nữa. Nhưng khi em cho con trống váo thì nó cứ nằm lì trên mặt nước mà không có phản ứng gì. Chúng đã lớn rồi. Làm sao để cho đẻ. Chỉ em với.

Chúng nó nè: