Xin chỉ giáo

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Beehn, 11/11/08.

1. Beehn

Beehn Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình là người mới tập chơi cá rồng, mình mới đang đặt làm một hồ cá mới (1.5m x 0.6 x0.7) Nhưng khi mình đi mua cá (mình đặt mua một con HB supereme nhỏ khoảng 15cm)thì được tư vấn là kô được để đề can đáy màu đen vì làm như thế sẽ hỏng cá (đen lưng) nhất định tất cả phải là màu trắng thế mình gọi cho người làm bể thì được biết là đáy của bể làm bằng 2 lớp kính đề can để ở giữa lên rất khó xử lý mình kô biết phải làm sao bây giờ liệu cứ để đề can đáy màu đen thì ảnh hưởng tới cá kô nhờ anh em có kinh nghiệm chỉ giúp mình với, mình cám ơn trước nhé. Nhân tiện cho mình hỏi làm sao để tự kiểm tra nguồn gốc của cá sô seri cá của mình là: 7110043130 nhờ anh em ai biết kiểm tra cho mình với.

2. BànhTiếnLong

BànhTiếnLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Hic,đề can ở giữa 2 lớp kính thì chịu rồi bạn ơi,thôi bạn làm thêm cái bể mới...hiiiiiii hơi tốn kém đó

3. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Kẹt quá thì mua 03 miếng kiếng 3mm, mỗi miếng 50cm, dán đề can màu gì tùy mình rồi thả chìm xuống đáy. OK ngay mà.

4. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ủa đáy nền màu đen mà ăn trên lưng cá màu đen ???? Theo mình bạn nên xem lại!

còn nếu muốn đáy màu khác thì bạn làm giống như bsninhhungxm hoặc làm lọc đáy sẽ giải quyết vấn đề màu đen của đáy

5. pinkhuy

pinkhuy Member

Thích đã nhận:
    0
    Đáy và nền màu sáng giúp cá lên màu vảy nhanh hơn thôi bạn ah, chứ ko giúp cá lên màu vảy cao hơn, nhiều hơn. Màu vảy lên còn do phẩm chất của cá xấu hay tốt nữa, chứ ko phải cứ để phông nền và đáy trắng sáng là có thể lên cao, lên nhiều.
    Lưng cá bị đen là do bạn để đèn nhiều trong ngày, cá còn nhỏ bạn hạn chế để đèn nhiều, lúc đó lưng cá ko đen và giúp màu vảy leo tiếp trên lưng cá.
    Kiểm tra nguồn gốc cá thi bạn vào trang web của trại cá có ghi trên giấy khai sinh cá mà bạn đã mua, ở đó có phần kiểm tra Imei cá. Nhưng mà nói chung bạn thích ưng ý thì cứ chăm sóc cho em nó tốt vào bạn ah, để ý mấy cái giấy tờ đó nó ko chính xác lại ghét em nó, suy nghĩ mãi cũng mệt, quan trọng là tình cảm của bạn dành cho em nó thôi

6. Tungvpbank

Tungvpbank Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    nhiều cách đơn giản lắm
    mua mica trắng lót đáy.
    nếu mua nilong dán đáy mặt phía trong thì về lâu về dài không tốt vì keo nhựa khá độc
    dùng loại vỉ lọc đáy màu trắng
    cao thủ nữa thì chơi 1 lớp nền cát trắng mịn cũng ok.

7. Tungvpbank

Tungvpbank Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    cũng có phần đúng đó bạn. trong thời gian đầu tốt nhất nên để cá trong bể WTT để cá tệp màu với môi trường nàyvà có độ leo vảy cao hơn

8. ssky

ssky Member

Thích đã nhận:
    0
    mua tấm phông mêca mỏng màu sáng vừa với kích thước đáy bỏ vào hồ cũng được đó bạn.bể của bạn hợp với ý mình vì nhà mình chỉ vừa kích thước vậy.nên bạn cho mình tham khảo giá để mình nghiên cứu thêm.mà có khoan đáy làm lọc dưới ko bạn?