Xin chỉ giúp, cá của em có bị shock nước ko???

Thảo luận trong 'Nhiệt độ - pH - Chất lượng Nước' bắt đầu bởi o_Lang_thang_o, 13/9/08.

1. o_Lang_thang_o

o_Lang_thang_o Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin kính chào,
    Em có mua mấy cặp bông xanh, size đã lớn ( khoảng 14-15), khi mua cá vẫn rất khỏe, nhưng đem về nhà thi chúng ko chịu ăn, hoặc ăn rất ít. Lúc đầu em nghĩ nó bị shock nước hoặc lạ môi trường nên vậy nhưng nay đã 1 tuần rồi mà vẫn vậy. Em đã làm đủ cách, cho trùng vào nó ko ăn, cá lóc thì cắn chết bỏ đó. Chúng vẫn bung cao cờ và đánh nhau, thấy còn khỏe lắm chỉ có cái ko ăn thôi.
    Vậy xin chỉ giúp cá em bị thế nào?? Do nước hay sao?? Cám ơn các a/c rất nhiều

2. minhhoang

minhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hì tính vôi coi giúp gì được anh nhưng đọc rồi thì em điếc luôn, cá nhà em mới đầu vô cũng vậy khoảng 2 ngày đầu không ăn, em điên lên cho nhịn đói liền một lúc 4 ngày và thế là khi cho đồ ăn vào, một ít thôi thế là tụi này ăn ngay, em không cho ăn nhiều để nhử tụi này ấy mà, tụi này khó chịu thì mình cho tụi nó khó chịu luôn. đây là cách em làm với cá của em size 6 thôi. còn cá của anh thì anh tham khảo thêm coi sao

3. catman

catman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình nghĩ là do chất lượng nước, hồi đầu mình cũng rước về 1 cặp da rắn size 10+ cũng k chịu ăn, người gầy đi dần dần nhưng rất khỏe, khi vớt quẫy rất mạnh...
    hồi đó chưa có kinh nghiệm sợ nó chết nên đem trả cho nhà sản xuất :), mấy em Lam sau mua về thấy tình trạng đó mình thay nước và điều chỉnh ph chút là nó ăn trở lại.