Xin chỉ giúp em cách lựa Kim Long Hồng Vỹ

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi scb2109, 25/2/08.

1. scb2109

scb2109 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    Xin chào các anh, chị!
    Em mới bắt đầu nuôi cá rồng khoảng được 6 tháng nay và em đã nuôi 1 chú Thanh Long rồi. Bây giờ em muốn mua 01 chú Kim Long Hồng Vỹ nhưng chưa rành về cách chọn. Mong các anh chị giúp em. Em xin hỏi các anh chị:
    - Giá của 1 chú Kim Long Hồng Vỹ khoảng bao nhiêu?(Em hỏi ở vài tiệm thì họ bảo là khoảng 5 đến 6 triệu một chú.
    - Cách lựa như thế nào
    - Em đã mua 01 cái hồ dài: 1m; rộng 40cm; cao 50cm; kính 8ly như thế đã có được không ạ
    Em xin cảm ơn các anh chị!

2. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    hồ như thế nuôi vài tháng là phải thay àh bác ơi, bác nên mua cái hồ 1,6m x 60cm x 70cm luôn thì hoành tráng hơn, em nó mau lớn và khỏi phải thay hồ chuc bác sớm có chú cá đẹp

3. clearboy

clearboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hồ 1m thì nuôi khoảng 5 tháng là phải thay rồi bạn ơi

4. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Nếu bạn chơi hồ 1,6m x 60cm x 70cm thì khi thay nước nên cẩn thận nha bạn cá sẽ dễ bị sốc nước lắm mình đã từng bị rồi.

5. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    1m ko đủ đô chơi cá rồng đâu anh ơi, em kẹt lắm cũng xin papa đc 1m2 mà còn thấy chật chội cho em nó nữa, đã đầu tư tới hồng vĩ thì tiếc chi cái hồ anh nhỉ.hồ càng rộng thì cá anh sẽ càng đẹp mà chưa kể sau này anh ko mắc công đổi hồ vì cá ko đủ chỗ bơi.
    em thấy anh nên ra Hồng Anh mua là ok về cả giá cả cũg như chất lượng. àh mà lỡ chơi hồng vĩ thì anh nên mua loại cao lưng( high back) tương lai sẽ rực rỡ hơn và cách chọn thì cứ hỏi trùm cá rồng Mạnh Long( chủ cửa hàng). nếu kẹt jì thì cứ từ từ cũg đc, ko nên vội. nui cá mà vội vàng dễ xôi hỏng bỏng không lắm.chúc anh sớm có cá đẹp

6. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bác ở vũng tàu, thì cuối tuần lên tp du lích lần xem cá cho biết, bác đến anh Long anh hướng dẫn cho bác và giúp báchọn em các đẹp luôn