Xin chỉ giúp vài địa chỉ bán chim

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi khanhbinh, 8/3/07.

1. khanhbinh

khanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hello mấy sư huynh nhà chim:applause:
    Em cũng đã từng chơi chim 1 thời gian trước nhưng đã nghĩ lâu.giờ em muốn chơi lại nhưng không biết chỗ dể mua chim vì những chỗ lúc trước bán đã nghĩ hết rồi.
    Mong các sư huynh chi giúp em vài chỗ bán nha.Em ở thành phố Hồ chí Minh và cần tìm mua Họa Mi với vành khuyên.
    Mong mấy su huynh ở HCM chỉ giáo giúp=((
    Xin đa tạ

2. anhtien0508

anhtien0508 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    427
    có 2 tiệm này,tiệm chim Chín Đào địa chỉ 341 Lê Trọng Tấn,và tiệm Vũ Huy địa chỉ 1053 Lũy Bán Bích,2 tiệm này chỉ có bán mi bổi và 1 mùa thôi,còn vành khuyên thì không có,vành khuên thì ra Thuận Kiều mua lại của mấy tay chơi khuyên mới có khuyên xịn,Mi cũng vậy,nói chung hàng mua của tiệm khó chơi đc lắm,thà kiếm ai có con chim hay trả giá cao 1 tí nhưng đc chim chất lượng vẫn ok hơn.

3. khang83

khang83 Member

Thích đã nhận:
    1
    Ngoài những địa điểm như Thuận Kiều, Cầu Tre..v...v. Bạn có thể ghé qua Huỳnh Văn Bánh quận Phú Nhuận cũng có 1 tiệm bán chim trong nhà. Ở đây tuy bán bổi nhiều hơn chim thuần nhưng nói chung chim ở đây mạnh, ko yếu như ở Thuận Kiều.

4. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    em củng biết 1 điểm nửa là tiệm chim cá cảnh tên là Cây Sung nằm ở gần cuối đường Âu Cơ (no đâm ra ngã ba bà quẹo đó:D nếu được anh đến đấy mua tuy ít chim nhưng chim khỏe

5. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Mình vừa phát hiện ra 1 tiệm ở đường Cầu Xéo,Q.Tân Phú(hình như số 74,k nhớ rõ nữa),hình như mới mở hay sao ấy!!!Ở đây bán rất nhiều Lửa và cá La Hán,ngoài ra còn có 1 số loại chim khác nhưng nhiều nhất vẫn là lửa.Các bác rảnh thì ghé đó xem sao!!!Mình tính hôm nào sắp xếp nhà cửa xong thì lên đó kiếm Lửa về chơi!!!!

6. jessica

jessica Member

Thích đã nhận:
    6
    dao nay chim choc hiem hoi a e nao kim dc cho moi nho thg bao nha...

7. nguyenanhtu

nguyenanhtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hi ae... ae 4r cho em hỏi giá một con chích chòe bổi giá bao nhiêu????? thanks ae

8. nguyenanhtu

Thích đã nhận:
    0
    ùh quên nữa... ae trong 4r cho em hỏi giá một con Mi bồi là bao nhiêu???vì em bỏ nghề chơi chim cũng khá lâu rồi. nên ko biết giá mong ae 4r nói cho em biết giá hiện nay một con chích chòe lửa+một con họa Mi giá bao nhiêu...thanks ae 4r

9. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    mình biết nhưng đó là lúc chưa xảy ra cúm :mi bổi 80-90k;lửa bổi 20-40k.còn bây gờ bao nhiu thì ko biết,có khi giờ tăng rồi

10. nguyenanhtu

Thích đã nhận:
    0
    thanks,ae 4r nhiều đã cho em biết được giá của Mi bổi cũng như chích chòe lửa.còn bây giờ ae 4r cho em hỏi giá một con Mi chuyền hay một con chích chòe lửa chuyền giá hiện giờ bao nhiêu một con?..thanks ae 4r nhiều.

11. XUAN THUY

XUAN THUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình ở BHòa muon lên SG mua một con HM bổi đẹp, mình nghe nói HM Lạng Sơn là tốt nhất có bạn nào biết địa chỉ bán chim HMi bổi Lạng Sơn ở đâu trong SG ko chỉ giúp mình với