Xin chỉ giúp

Thảo luận trong 'Nhiệt độ - pH - Chất lượng Nước' bắt đầu bởi ca_dia, 31/3/06.

1. ca_dia

ca_dia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    =; Xin Chào các bậc trưởng lão.
    Tôi có mấy con cá dĩa lúc lúc 1 tháng tuổi khi tách rời bố mẹ sang qua hồ khác,nước mới dể 3,4 ngày ,thì một số khoảng 10con trong bầy 70 con chỉ ăn xong lại nằm,rất khỏe chỉ có điều rất chậm lớn ,dã 4,5 tháng rồi mà chỉ được 4,5 cm.Vậy các bác làm ơn chỉ giúp cách trị bệnh cho chúng được bơi lội bình thường,thì em và chúng cám ơn các bác nhiu nhiu hi hi :laughing:

2. harry

harry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Có thể vào thời điểm hiện nay,nhiệt độ môi trường xung quanh ảnh hưởng đến nhiệt độ của nước làm các chú cá của bạn hơi làm biếng ăn chỉ thích nằm ở dưới đáy mát hơn .Bạn nên làm mát nước từ từ thì sẽ có hiệu quả ngay.CHúc thành công

3. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    10 con / 70 con là một xác suất cũng bình thường, mình nghĩ cá của bạn không bị bệnh hoặc bệnh "tham ăn" hoặc nó cầm tinh con heo (con lợn) nên không đáng ngại lắm. Bạn có thể cho sục Oxy sâu xuống đáy 1 chút, tạo luồng nước nhẹ kính thích cá di chuyển, bơi lội nhiều hơn. Anh em trong 1 gia đình, tính khí mỗi người khác nhau, cá cũng vậy thôi, có con siêng năng, có con lười biếng, miễn nó khỏe là được. Chúc bạn có bầy cá khoẻ. Thân.

4. ca_dia

ca_dia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chân thành cảm ơn các bác ,nhưng mà sao no lớn chậm quá anh em của nó đã 6,7cm mà chúng cứ còn 4cm hoài ,phải chi lười như heo mà mau lơn thì đỡ quá,thôi thì cứ nuôi dù sao cũng thấy thương chúng quá.Chân thành cám ơn các bác đã chỉ dẫn.

5. ca_dia

ca_dia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm nay các em lam nhà em sao tự nhiên bị đen ở vây lưng,bụng và đuôi,có khi bị đen ỡ mình nữa có khi không, mà em chẳng biết bệnh gì nữa,cách ngày thay nước lần 1/3 hồ,em sử dụng nước máy,sục khí 1 đêm.Ph khoảng 7,4,không biết chúng có làm sao không.Mong các bác chỉ dẫn giúp em.Cám ơn các bác nhiu nhiu