xin chỉ về rêu ở tam đảo

Thảo luận trong 'Khám phá thế giới thủy sinh' bắt đầu bởi toptatop, 25/11/11.

1. toptatop

toptatop Member

Thích đã nhận:
    3
    em chuẩn bị có chuyến đi tam đảo.xin mọi ngưởi chỉ giúp em về rêu có thể khai thác trên đó với.ai có hình ảnh đã từng khai thác trên đó thì cho em xin vài tấm với.em hơi ngu khi nhìn cây trên cạn.trình còi mà.thank các bác

2. anhtraihy

anhtraihy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    nếu đi suối trên đấy thì ko có gì đâu bạn ơi còn mon men các tảng đá trên tam đảo thì may ra kiếm đc tí chút, đá suối trên đấy cũng rất đẹp đấy.

3. toptatop

toptatop Member

Thích đã nhận:
    3
    vậy cho em xin ý kiến về địa điểm khai thác rêu lý tưởng ở gần gần hà nội với.em đang thèm đi khai thác quá.nhất là đại lộc giác đài

4. Than Vu

Than Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Ba Vì nhé bạn, vào mấy khu du lịch ấy, nhiều lắm, nhất là java, mini-fis, đại lộc, riccia vv..., rồi cả dương xỉ, vảy ốc.

Nếu muốn tìm cây thủy sinh thì bạn vào đầm Long nhé. Cái này lâu lắm rồi không đi, chỉ nhớ là nước nông, rất nhiều cây ở dưới, có rất nhiều loài cá (và rất nhiều đỉa).

Một địa điểm lý tưởng nữa là Hòa Bình.

5. teptambot

teptambot Mod nội ngoại thất

Thích đã nhận:
    1,392
    đại lộc giác đài thì đi thác đa, cạn hay nước thì đơn vị cũng tính theo mét

6. toptatop

toptatop Member

Thích đã nhận:
    3
    em cũng nghĩ tới ba vì.vì nó gần.anh có thể cho em điểm mà anh đã đến không.ba vì cũng rộng mà.

---------- Post added at 02:30 AM ---------- Previous post was at 02:29 AM ----------

thác đa cũng thuộc ba vì hay sao ý anh nhỉ.ngoài đại lộc ra thì không biết còn nhiều rêu không anh

7. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Tam Đảo thì rêu mọc ngay trên vách nhà dân ý mà lo gì. Kg thì kiếm chỗ nào có nước có suối mà tìm thôi.

8. henrytep

henrytep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    509
    Thác đa rất nhiều rêu & nhiều rắn, giờ khu đấy ng ta bỏ hoang k khai thác du lịch nữa nên k biết là họ còn mở của cho vào nữa k. Đợt hè vừa rồi m cũng có lên đấy, khi vào đó nhớ mang gậy gộc đi nhé, vừa đề phòng có biến & có đuổi rắn.

9. Than Vu

Than Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Đại lộc, ngoài bãi giữa cũng có bạn à, loại lá cạn, nhưng thỉnh thoảng mình mới gặp. Giờ bãi bị sạt nhiều quá, chắc chẳng còn.

Bạn có thể đi Hòa Bình, vào bất cứ chỗ nào có nước chảy, sẽ có minifis với đại lộc cho bạn :)

10. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    nghe anh HR mà....thế này trước khi đi thì phải thủ vài thứ đi theo nhá ^^ mà khai thác thì đừng lấy tận diệt ko lần sau ko có khai thác nữa đâu ^^

11. hm.tien@

hm.tien@ New Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy lần em cũng đi Ba Vì rồi mà quên không để ý khai thác,toàn ngắm gái thôi =)).... tiếc thật @@!

12. toptatop

toptatop Member

Thích đã nhận:
    3
    mình đi những nơi đó thấy nhiều rêu bám trên gốc những cây to.chưa thả vào bể bao giờ,không biết nó có sống được không nhỉ.rêu thì nhiều nhưng lại không biết phân biệt.nếu khuân nhầm rêu cạn thì toi công.mà thời tiết mát này thì mini fiss cạn khoảng bao lâu thì ra lá nước được nhỉ

13. henrytep

henrytep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    509
    Bạn cứ ra ven suối mà cạo rêu & nhặt đá bám rêu. Để ý mấy chỗ có đất sét vàng là chỗ đó có minifiss đấy.