Xin chia buồn

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi gatrect, 23/9/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Nhận được tin từ "Bác Hai Việt chân thành gởi đến gia đình cháu Mộc Kê và Đồng Đen lời chia buồn sâu sắc nhất , hy vọng 2 cháu và gia đình sớm vượt qua sự mất mát một Bà Nội đáng yêu
    Bác Hai Việt." box cu gáy (trích nguyên văn của bác HaiViet)
    là bà nội Thiện Bảo Lộc (Mộc Kê) thành viên box gà nòi vừa qua đời vì tuổi cao sức yếu, gatrect và anh em chơi gà Vị Thanh (tỉnh Hậu Giang) xin gửi lời chia buồn sâu sắc đến quý gia đình, cầu mong hương hồn cụ sớm về cõi cực lạc "Thành kính phân ưu".
    Trân trọng!

Last edited: 23/9/14
  2. Culitruong

Culitruong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    467
    đầu tiên xin chia buồn cùng gia đình bác Mộc Kê
    Bên cạnh đó có vài lời góp ý với bác Gatrect dù không phù hợp hoàn cảnh lắm:
    Bác gatrect, tin chia buồn mà bác viết lung tung, chấm phẩy rồi ngoặc kép xuống hàng loạn xạ hết cả lên như vậy thì thật là.....đọc qua cứ tưởng bác Hai Việt là.... bà nội của bác Mộc Kê ...vừa qua đời. Bác thử đọc lại xem tui nói có sai không nhé
    Bên cạnh các hành văn khá lủng củng :"Thành kính phân ưu" với lại "chia buồn sâu sắc" nghĩa nó tương đồng dùng chung trong 1 câu là không hợp.
    Với những vấn đề nghiêm chỉnh thế này khuyên bác nên đọc kỹ lại những gì mình viết trước khi bấm nút "Gửi" nhằm làm trong sáng tiếng Việt bác Gatrect nhé.

atm_kclw, nhuuyen, Lê Tuấn and 5 others like this.
  3. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Cám ơn bác đã dạy đời tôi, đây là tấm lòng của tôi bác nghĩ sau kệ bác, bác có đọc kỹ nội dung chưa mà dạy tôi, câu "chia buồn sâu sắc nhất" là câu dẫn nguyên văn của Bác HaiViet, còn câu "thành kính phân ưu" là của tôi, trước khi viết gì và dạy ai thì nên đọc kỹ nội dung, đây là nội dung chia buồn đừng làm gì để nó trở nên vô nghĩa bác culi à, đúng cu li vẫn là cu lỳ

HitrungFH thích bài này.
  4. Culitruong

Culitruong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    467
    Tôi có nghĩ gì đâu !!! Chơi trên mạng như bèo nước gặp nhau, một lời chia buồn, 1 câu khen ngợi, tôi cảm kích trước tấm lòng của bác là đằng khác

- đúng là tôi sợ nội dung topic với nội dung cao cả nó thành vô nghĩa và phản cảm nên mới "dạy đời" bác. Một lần nữa khuyên bác đọc kỹ lại nhé

Tại bác cãi nên tôi mới nói chứ viết văn dở âu củng bình thường, tôi củng thế thôi. Bác đọc kỹ lại nhé :

câu này thì nghĩ mãi không hiểu bác nói gì !!!

Nói chung bác đọc lại mà vẫn không thấy cách xuống dòng, ngắt câu trong văn của bác nó lố bịch thì tôi củng đành chịu thua.

Với bác gatrect trước giờ củng thấy nghi nghi bây giờ thì có thể hiểu và thông cảm cho hoàn cảnh của bác.
    Xin dừng tại đây, không tranh luận tiếp.

Last edited: 24/9/14
    nhuuyen, HitrungFH and gombiez like this.
  5. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    mình nghĩ phần này nên bỏ qua bên giao luu thì đúng chỗ hơn.....................50kt

Culitruong thích bài này.
  6. gombiez

gombiez Member

Thích đã nhận:
    6
    bà nội nó hay bà nội mày ........................... bà người ta qua đời mà làm quá................... thằng gatrect này toàn viết linh tinh câu like

Last edited: 24/9/14
  7. HitrungFH

HitrungFH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    284
    Thành thật chia buồn dù không quen với bác Mộc Kê, đừng để chia buồn thành chia rẽ nhe mấy bác

atm_kclw, itloving, hai ga and 2 others like this.
  8. Prothuc

Prothuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    Xin chia buồn cùng gia đình
    Mong anh sớm vượt qua nỗi đau mất mát

itloving, gatrect and Mộc Kê like this.
  9. GALAIVINHLONG

GALAIVINHLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,013
    Xin chia buồn cùng bác Thiện Bảo Lộc! Chủ đề nào của bác gatrect cũng thu hút và sôi động.

itloving and gatrect like this.
  10. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Viết gì thì nên cẩn trọng nghe thằng mấy dạy, mẹ mày không dạy mày à, top của tao đừng xía xỏ nhé, tao chia buồn bác Thiện mày không có lòng thành thì thôi, đừng nói điều vô nghĩa chú nhóc

11. gombiez

gombiez Member

Thích đã nhận:
    6
    Tao thích thế đấy , nhìn cách nc của mày thấy ngứa mắt rồi, 36 mà như trẻ trâu. Kêu tao thằng Mấy dạy ( thế mẹ mày không cho m đi học ak). Thằng Việt nói không sai , chánh tả mày viết còn sai mà thích thể hiện.

Tao nói cho m biết, box gà ai cũng ngứa mắt mày không chỉ riêng tao đâu =))

12. toan_ket

toan_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,527
    xin chia buồn cùng anh thiện.............................. !

itloving and dinhba like this.
  13. bakhanh

bakhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Xin chia buồn cùng anh Thiện và gia quyến!!! Mong tang quyến vượt qua được mất mát. Ngẫm nghĩ bà ngoại mình cũng đã 2 số 9, không biết có bên cạnh con cháu được lâu nữa không.......

itloving and dinhba like this.
  14. vutru

vutru Active Member

Thích đã nhận:
    23
    Bác sướng wa' ta. Em thì 2 ông bà nội ngoại đều mất khi em còn chưa ra đời ( ông bà già lấy nhau trễ wa' ) :D

15. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    THằng này chắc là con gà quá ta, không phải con người rồi, người ta chia buồn mà nố wo viết lung tung, gà ơi ăn thóc nè cưng, cưng quậy nữa anh cho 1 cựa ngay ức là chết mẹ à, hic...hic...tội chú gà tơ quá

16. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    nói chiện mất dạy như thế mà dek thằng mod nào vào nói tiếng nào. toàn thứ ji2 đâu dẹp hết cho rồi!

17. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    E nói kiểu này thì cũng ko khác gì người ta đâu cóc,gà trect đã bị thẻ đỏ từ sáng nay rồi.

ganoi_duchoa, atm_kclw and agogo like this.
  18. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    Cho e ban lun cho công bang bang. Tai e thay ko ai xu nen bực minh

19. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Mất dạy gì thằng mất dậy, mày có đọc hết nội dung không, nó chửi tao tùm lum sao mày không nói

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:15 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:10 AM ----------

Bằng chứng thằng mất dạy chửi tao nè
    Tao thích thế đấy , nhìn cách nc của mày thấy ngứa mắt rồi, 36 mà như trẻ trâu. Kêu tao thằng Mấy dạy ( thế mẹ mày không cho m đi học ak). Thằng Việt nói không sai , chánh tả mày viết còn sai mà thích thể hiện.

Tao nói cho m biết, box gà ai cũng ngứa mắt mày không chỉ riêng tao đâu
    Trích dẫn bài viết của gombiez
    bà nội nó hay bà nội mày ........................... bà người ta qua đời mà làm quá................... thằng gatrect này toàn viết linh tinh câu like
    Sao chúng mày không xét trước mà a dua hùa theo chơi tao
    hay là thằng đó và mày và cả mod l(mod như chú mà cầm cân này mực gì) thiên vị cả hay chú và chúng nó là một bọn nên cư xử thiên vị giống nhau quá, tao chả sợ ai, cứ banic thoải mái, xóa nic luôn đi, riết rồi thấy cái diễn đàn này vô nghĩa quá, cứ bên vực những người vi phạm trước, tao cóc cần chơi ở đây làm gì, vì chúng mày chỉ một bọn mà ra cả mà, thích thì chơi không thì thôi, bannic đi nhé ai mà không biết bọn mày là một bạn, người ta không nói tao và những thành viên khác nữa tại không nói chứ không phải sợ bọn mày

Last edited: 30/9/14
  20. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Kết thúc tại đây.Lời cuối mod cũng xin chia buồn cùng bác Thiện và gia đình.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.