Xin chia sẻ cách bẫy gáy bằng mồi cây.

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi vonggaccu, 27/8/12.

1. vonggaccu

vonggaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    344
    Kính chào các bác trên DD.
    Xin các bác chia sẻ kinh nghiệm khi đi bẫy chim gáy bằng mồi cây. Em gặp trường hợp thế này ạ.
    Khi treo chim mồi lên cất tiếng là bổi lần lượt về nhanh lúc 2 con, có khi cả 3 chú bổi, chú 1 về chung cây một lúc là chú 2 về ngay, sau đó 2 chú cứ choảng nhau bùm bụp, nhiều khi vật nhau còn rơi cả xuồng đất. không chú nào chịu nhảy với mồi cả vì chỉ mải rượt đuổi đánh nhau thôi ạ. Em chưa có nhiều kinh nghiệm, Xin kính nhờ các cao thủ chỉ giáo giúp cách đánh với ạ. Xin trân trọng cảm ơn.

2. thobau

thobau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    Khi xảy ra trường hợp này, hiếm khi bổi 'chơi" với mồi lắm bác, kể cả mồi đất cũng khó mà bắt được. Tuy nhiên, bác phải đợi đến khi 02 con bổi đấu đá xong, con chiến thắng sẽ quay lại và "thịt" con mồi bác, lúc này cũng dễ bắt bổi vì nó đang hăng máu và thừa thắng xông lên. Trường hợp này gọi là khó thì cũng khó mà dễ thì cũng dễ, chủ yếu phải đúng cội nữa, vì có thể 02 con đá nhau cho đã rồi cùng biến mất, bỏ con mồi bác bơ vơ... hehe, vài dòng chia sẽ...