Xin cho biết tên.

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi thien an, 23/5/06.

1. thien an

thien an Active Member

Thích đã nhận:
    0
  2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Hậu vận thì khó đoán lắm nhưng tương lai là hoa hậu thì khá rõ.

3. congthangkt

congthangkt Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy con đầu của bác có kỳ đen rồi.coi chừng cá mái đó.mấy loại cá này có kỳ đen thì tỷ lệ mái rất cao.còn mấy con kia thì mình thấy đầu cũng chưa lú j cả.nhưng mới có 2ngón tay mà.nuôi thử di bác

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Mình pót lại hình của bạn nhé.
    Con thứ 1 và con thứ 5 là 1
    Con thứ 2 và con thứ 4 là 1
    vì vậy mình chỉ pót lại 3 con cho mọi người có ý kiến gì không?
    Con thứ 1.
    Con thứ 2.
    Con thứ 3.
    Ý kiến của mình nhé;
    Con thứ nhất là King kamfa. Châu nhiều, cỡ cá 1 ngón đúng không? Dáng cá cân đối, đẹp nhưng (Bạn đừng buồn) nó là cái đến 70%.
    Con thứ 2 mình không biết tên, không phải dòng king, Thân cá có vẻ không có tương lai lắm. Chỉ dành cho người tập chới thì hợp hơn.
    Con thứ 3 mình cũng không đoán ra tên nhưng có tương lai hơn 2 em ở trên, Dòng kinh thì phải nưng tên chính xác nhờ các anh em 4 rom nhận xét tiếp.

5. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác chụp làm sao mà thấy con nào cũng đen thui có 1 màu, ko rõ ràng làm sao em dám nhận xét, nói bậy bà con cười chết.
    Theo em thì cá mới 2 ngón vẫn còn hi vọng, mấy con đó bác mua cá bột lên phải ko. Nếu phải thì cá như vậy là đúng rùi.
    Con thứ 1 như mấy anh kia nói khả năng mái khá cao, nhưng chưa chắc là mái, cá trống đôi khi cũng có miếng đen. Cá nhân em thì :D cho là nó là lady.
    Con thứ 2 nhỏ wa em ko dám nhận xét.
    Con thứ 3 là khỉ đỏ phải ko anh. Nếu đúng thì hơi bùn nha, tại vì thân dài wa màu mè thì chưa lên đầu thi ....
    Nói vậy thui chứ anh cố gắng thêm ít nữa xem ha, theo em đừng mua cá nhỏ hơn 2 ngón phiêu lưu lắm, 2 ngón trở lên mới nhìn đc cá đẹp hay xấu. Rút kinh nghiệm lần sau he anh.

6. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thôi bạn ơi...hình như nguyên đám này lúc mua người ta bảo kkf đúng ko...nên phóng sinh nó đi...ko con nào có tương lai cã.Mình cũng từng trả học phí cho kkf rất nhiều nên nhìn cá bột kkf sợ lắm.

7. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Con thứ ba đầu cũng bắt đầu nhú rồi cũng có tia hi vọng đấy chứ! nó còn nhỏ quá mà,cứ thử nuôi một hai tháng nữa xem sao bạn à!

8. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Mình cũng cùng ý kiến của batuocbongdem, tai sao phải bỏ ra hàng đống tiền cho sự may rủi nhỉ. Với số tiền bỏ ra cho đóng cá bột bạn có thể tậu cho mình một con la hán vừa ý cở 3-4 ngón tay thì hay hơn.

9. Tdallas

Tdallas Member

Thích đã nhận:
    0
    Hãy giữ lại con đầu tiên! Rất có tương lai, rất có thể la con trống. Cái chấm đen khong hẳn là con cái, vã lại con này thuôc giong kamfa. Thường chấm đen có nhieu ở giống Rồng hoặc Đai Bang (cả hai là ZZ). Nhưng về sau này có rất nhiều ZZ la han trống có chấm đen tren kỳ. Con này còn nhỏ mà đầu đã có dạng nhô lên rồi. Con này nhìn rất giống fortune fish từ Đài Loan, cũng thuộc họ Kamfa. Con này tương lai đẹp lắm, đuôi, kỳ, va châu rất đẹp. Giống này phát triển hơi chậm, nên kiên nhẩn. Khoãng 1 năm cá mới bắt đầu truong thành, nhung cũng có 1 số ít phát triển sớm hơn. Nhưng đa số kamfa nói chung đầu gù phát triển chậm. Nếu là con mái cũng quí.

Last edited: 24/5/06
  10. Dungmvp

Dungmvp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tdallas đúng là dân sành cá, lúc đầu nhìn mình cũng thấy chấm đen nhưng không khẳng định nó là mái vì dáng của nó khá đẹp, khá nam tính. Theo như GHT nói 70% nó là mái nhưng biết đâu con này nằm trong 30% còn lại, có lẽ Thien An cho muối nhiều quá nên con nào cũng bị đen, bớt muối lại sẽ có tương lai lắm đó. Thân

11. thien an

thien an Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các bác đã nhận xét. Mình cũng cho muối hơi nhiều, con 1 người ta nói là redsyno,nó rất chậm lớn, cá bột mua 50k. Con thứ 3 khỉ đỏ. con thứ 2 bó tay, ở ngoài nhìn nó châu nổi cũng rõ lắm, đầu cũng hơi gồ lên một chút. Để nuôi một thời gian nữa thử xem sao rồi cho bà con xem.

12. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    bạn đừng nên thất vọng vì cá còn quá nhỏ để nhận xét.cá lớn cở bàn tay rồi còn lên đầu to được. mình đã có những chú cá ai cũng bảo là bỏ đi nuôi tốn công nhưng giờ thì ai xem cũng khen cá đẹp .hãy cố gắng chăm sóc sẽ thấy kết quả mà mình mong muốn

13. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    http://i77.photobucket.com/albums/j41/cuongphat/ResizeofRe-exposureofPhoto-0094.jpg[/IMG
    đây là chú cá cở bàn tay mới lên đầu

14. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ý kiến của bác GHT chưa chắc đâu đâu phải con nào có kì đen trên lưng đều là cá mái,mình cũng có con có kì đen trên lưng kéo rất dài ko phải có 1 chấm như bạn nhưng nó vẫn là cá trông đấy,cái này cũng tùy thui bác,đợi lớn thêm chút là có thể đánh giá à,con thứ nhất của bác tương lai lắm nha chút bạn có nhiều cá hơn nữa để mọi người trong 4rum thưởng thừc nha!thân