xin cho e ý kiến e làm j có dúng không?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm' bắt đầu bởi vochicong, 3/9/13.

1. vochicong

vochicong New Member

Thích đã nhận:
    0
    e đang dịnh làm hồ thủy sinh.e co sẳn một hồ nuôi cá 1mx40x60 kinh 4mm thứ mua ngoài tiệm cá có kính mài viền sung quanh dấy, giờ e lam mà sợ đáy hồ bị vỡ e dinh cắt thêm một tam kinh 10mm dang them vào đáy có duọc ko vậy các bác? và những tấm kính o sung quanh hồ 4mm có dùng đuọc ko za?

2. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Chiều cao bể 60 cm mà chứa đầy nước thì sẽ không an toàn đối với các mặt trước và sau , kính 4mm chỉ thích hợp cho bể thủy sinh cao 30cm trở lại thôi .

3. nambinh

nambinh Member

Thích đã nhận:
    5
    Kính 4mm mà bạn đổ đầy nước thì ..., he he, nửa đêm tỉnh giấc thấy nền nhà thành hồ nước, cá tôm bơi lội tung tăng.
    Bạn thích thì alo tớ, tớ có cái bể tương tự như kích thước của bạn mà ko dùng đến. Kính dày 1 phân đã cường lực. Thoải mái chơi.
    Tý quên, gọi tớ 0982117981 nhé.

Last edited: 5/9/13
  4. ngochoangvudo

ngochoangvudo Banned

Thích đã nhận:
    0
    BÁc nên dùng loại kính cường lực 10mm cho an toàn, kính mỏng quá thì hơi nguy hiểm vì hồ của bác dài tới 1000mm.

5. hoangesc

hoangesc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Mình đang dùng bể 120 x 45 x 45 (D x R x C) cm. Kính thường Việt Nhật xung quanh dày 10mm, đáy dày 12 mm. Đổ nước gần đến mép bể + 8 kg đá trong hồ. Vẫn thoải mái vô tư. Không cần dùng đến kính cường lực đâu. tốn tiền mà cũng không cần thiết. làm bằng kính cường lực thì bị đắt thêm nửa triệu hoặc hơn đấy (tuỳ kích thước hồ). Chẳng may va đập làm vỡ thì nó vỡ vụn ra, dọn dẹp rất khổ

nam73 thích bài này.