Xin cho em hỏi

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi jubin, 1/10/11.

1. jubin

jubin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    214
    Em ở Đức Trọng - Lâm Đồng. Đam mê chim chào mào đc gần 5 năm trời. Hôm trước xách chim đi dợt thấy mấy bác đi bẫy cu về có mang theo 1 con bổi, nghe bảo thổ đồng j j đó, săm soi người ta nói chuyện cu cò thấy ham quá hỏi mua con bổi mới đó 4 trăm ngàn nuôi đc 2 tháng bữa nay nó đã gáy rồi. Mê luôn con chim cu, bỏ bê mấy con CM. Em thấy treo ra cây nó gáy cuc cu cu...cu. Kê chim khác lại gần thì cu cu liên hồi. đem ra xa lại gáy có 3 tiếng cuc cu cu. Như vậy thì con chim của em đã mang đi rừng tập bẫy được chưa mấy bác. Nhờ mấy bác chỉ giúp để em biết đường tính chuyện sắm thêm đồ đạc cho em nó theo em vô rừng. Ôi yêu cái tiếng cu cu rồi. (Em chẳng biết tí gì về chim cu cả) Mong các bác chỉ bảo tận tình giúp em nâng cao cái nghiệp cu cò này cái

2. nhanvt

nhanvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Chúc mừng bạn có niềm đam mê cu gáy...
    Câu hỏi của bạn thì ý tôi thế này...
    Chim bạn mới 2 tháng lồng mà đã (chớm) nổi thì bạn gặp may đấy.Hãy chăm sóc em nó như lâu nay bạn vẫn chăm sóc ,khoan sắm dồ đạc vội mà tham khảo những bài viết của nhiều anh em trên diễn đàn.Ngoài ra bạn nên giao lưu với vài cu thủ tốt bụng,học hỏi ít nhiều kinh nghiệm của họ...sau đó tính tiếp....Vài lời cùng bạn .Thân !

Last edited: 1/10/11
  3. jubin

jubin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    214
    Cảm ơn anh đã có lời chỉ giáo, để em cố gắng làm vài tấm hình hay clip lên cho mọi người đánh giá giúp luôn

motngaybinhyen thích bài này.