xin cho hỏi cá da rắn xanh bông đỏ?

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi yenphiphung, 12/6/07.

1. yenphiphung

yenphiphung Member

Thích đã nhận:
    0
    xin các bạn cho hỏi mình có 1 con bồ câu rắn đỏ đi với con rắn xanh bông đỏ sẽ cho ra đàn con như thế nào?

2. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Bồ câu da rắn (hay da rắn đỏ) là bồ câu lai với da rắn xanh rồi chọn những con da rắn đỏ lai tiếp lọc qua nhiều đời cho sạch tiêu ta có thế hệ bồ câu da rắn như bây giờ.
    Da rắn xanh bông đỏ, mình đoán bạn muốn nói đến con da rắn xanh nền nâu phải không? nếu là như vậy thì mình đoán thế hệ con lai sẽ bao gồm cá bồ câu, da rắn đỏ, da rắn xanh, và cá bông xanh, còn tỉ lệ thế nào thì còn tùy cha mẹ nữa, vì da rắn và bồ câu da rắn là sản phẩm lai tạo không ổn định di truyền.

3. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    da rắn xanh bông đỏ là sao vậy bạn ? mình mới nuôi cá , chưa nghe tên này bao h, hay là bạn nói tới con hạt lựu, hay là con nào, bạn up hình lên cho mọi người xem được ko, thật tình là ko biết con gì.

4. vinhbocau

vinhbocau Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    0
    @gaufive1 ơi!e ở bình dương thì ghé a Lâm đó bảo đảm sẻ đc thấy thôi,còn o coi tạm hình này o biết đúng o

5. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    thanks bác vinhbồcâu nhìu, cá đẹp quá, hic hic, kiến thức còn non kém mong các bác thông cảm ^^