XIn cho hỏi cách thức chiêm nước

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm cá biển' bắt đầu bởi tdthinhqn, 18/1/11.

1. tdthinhqn

tdthinhqn Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình ko có thiết bị đo độ mặn vì ở Tỉnh mình chỉ có 1 người bán hàng biển duy nhất và họ ko có thiết bị đó nên nhiều khi mình nước hụt mình ko biết chiêm vào như thế nào .Xin bạn nào có kinh nghiệm hướng dẫn dùm
    Ví như nước hụt ta nên chiêm 1 ngọt 2 mặn vào hay làm 1 ngọt 3 mặn.Hoặc có cách nào tốt hơn xin cao nhân chỉ giáo.Chân thành cảm ơn.

2. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    bác châm thêm nước ngọt. 1 tháng thay nước 1/3 hồ và mỗi lần thay phải đo lại độ mặn của hồ

tdthinhqn thích bài này.
  3. cangua

cangua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    1.Theo mình , bạn nên làm dấu trên hồ lọc , thấy nước hụt tới đâu thì châm thêm nước ngọt sạch tới đó ,
    2.bạn nên mau thiết bị đo độ mặn để bảo đảm ổn định độ mặn khi thay nước, còn mỗi lần châm thêm nước thì cũng không cần thiết phải đo ,
    3. Thay nước , nếu có thời gian, thì bạn nên thay thường xuyên( 1- 2 tuần/lần ), mỗi lần 1 ít, thì sẽ tốt hơn là 1 tháng thay nhiều 1 lần, vì thay ít sẽ không làm thay đổi nhiều môi trường trong hồ. cá và san hô không bị shock do thay nước .
    Chúc bạn thành công va enjoyed với hồ cá của mình nhé .

tdthinhqn thích bài này.
  4. anhcoduyen

anhcoduyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    488

Đồ đo muối 300 ngàn/ cái

Bro muốn thì mình có thể ship ra cho bạn.

tdthinhqn thích bài này.
  5. tdthinhqn

tdthinhqn Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Oh cảm ơn các bạn vì mình ở Quy Nhơn mà ở đây chỉ có đúng một tiệm kinh doanh hàng biển mặc dù là thành phố biển nên ít có sự lựa chọn. Nước thì mỗi lần thay họ chở xe tới cho mình bơm vào lấy 160k-180k.Còn cá mắm,san hồ,hải quỳ thì chẳng phong phú tí nào cả mỗi lần mua mà cứ như năn nỉ vì cung và cầu vượt quá mức.
    To:anhcoduyen cảm ơn bạn rất nhiều để qua Tết mình sẽ nhờ bạn ship dùm .

6. anhcoduyen

anhcoduyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    488
    Ko có gì bro. Tiệm mình có một số hàng, vừd thiết bị, hóa chất, cá, san hô........ đủ cung cấp cho AE chơi. Nếu cần gì thì nói minh biết. Bro có thể tham khảo o đây
    http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=72734&page=1

( nhớ coi thêm mấy trang sau, để biết thêm chi tiết)