xin cho ý kiến

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi tany, 30/8/08.

1. tany

tany Member

Thích đã nhận:
    3
    Chào các bác Em chơi cu cườm đến nay là được 4 năm . Năm ngoái em bắt được một em bổi chỉ nuôi sau 2 tháng là đi nhử được, đến nay đã bắt được tất cả 7 con bổi rồi, nhưng vừa rồi em đi nhử nó chỉ gáy cây đầu tiên ,em đi tiếp cây thứ 2 thì nó không chịu gáy chỉ nằm chơi , như vậy là nó làm sao?

2. tienmy

tienmy Member

Thích đã nhận:
    128
    chào.tany.mình.xin.phép.có.ý.kiến.trường.hợp.cu.của.bạn.theo.mình.nó.chưa.thực.dậy.hẳn.cho.nên.nó.chỉ.gáy.một.kèo.như.vậy.bạn.cố.gắng.nuôi.thêm.một.thời.gian.nữa.nó.sẽ.trở.lại.như.xưa.chúc.bạn.vui.khỏe..mình.tên.tiên.mỹ.bình.thuận.thân.chào

3. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    tany ơi Tany ở chỗ nào của thành phố Quy nhơn vậy, ngày xưa mình cũng ở quy nhơn chim gáy ở đó gáy ko hay lắm

4. tany

tany Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình chân thành cảm ơn bạn ! Mình sẽ cố gắng nuôi thêm một thời gian nữa. Chúc Bạn khỏe ,vui và nắm đuôi chim bổi thường xuyên ( nếu có đi nhử nhé)

5. tany

tany Member

Thích đã nhận:
    3
    Chào Hoan-nc
    Mình ở gần Quy Nhơn chứ không ở tại Quy Nhơn
    Bạn có vội quá khi nhận xét như thế không ? về chim Quy Nhơn

6. chophoc

chophoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    372
    mình xin góp ý kiến

Mình thấy trường hợp của bạn sảy ra rất nhiều,dậy lên bắt bỗi được vài con thì lại xuống .theo mình thì trường hợp này do nhiều nguyên nhân ,thứ nhất là do con cu của bạn chưa thực sự dậy hẳn (như tiên mĩ đã nói ở trên ).thứ hai là bạn không để ý đến sở thích của chu cu của bạn (cu bạn thường thích tàn cây như thế nào rậm hay thưa ,cao hay thấp ,đồng bằng hay miên núi và một vấn đề cũng quan trọng không kém là cu của bạn gác một mình hay gác gần những chú mồi khác.những điều này ảnh hưỡng rất quang trọng đến một chú bỗi còn non rừng đó bạn .​
    THÂN CHÀO ​

7. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    không đâu, tất nhiên jong ngoài này đặc trưng cũng có thể có nhiều cách thích khác nhau, nhưng mình ở đó 4 năm cũng đã nuôi một số E nhưnng không ưng ý lắm, hiii, jo mình đang sinh sống tại Hà nội nên sở hữu gáy của Nam định và Thái Bình bác ah, sẽ có lần mình vào lại Quy nhơn mong được chỉ giáo, bác cho số ĐT nhé: