Xin chut kinh nghiệm về cách chọn mua cá ngoài các Tiệm Ban cá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi leechangsonic, 3/7/08.

1. leechangsonic

leechangsonic New Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin các bạn cho mình hỏi cách chọn cá va kinh nghiệm chọn cá khi mua ngoài tiệm Cá.
    Mình định chọn mua vài chú em La Hán về nuôi nhưng chua7 biết va nhìn thấy on cá la Hán con thế nào, nhờ mọi người giúp đỡ nếu có hình thì càng tốt
    Không có kinh nghiệm ra đó bị luột sạch túi tiền, chuyện đó thì không nói gì nếu lỡ về nuôi bỏ công sức ra mà chẳn thu hoạch được gì.
    Cám ơn mọi ngừoi trước.

2. freedom_vt

freedom_vt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mua king kầm nuôi cho đã bạn! mình đang định mua mà ko có hồ nuôi nà!:D

3. hoangbboy

hoangbboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    trời chưa thấy cá con mắt mũi ra mần răng à ha ha bạn có bao nhiêu ? bạn nên chọn con mõm ngắn nhiều châu nhú đầu thì tốt bơi linh hoạt nè tránh chọn con có màu sắc sặc sỡ nhé nó có thể là cá mái đấy kinh nghiệm vậy thôi vào cửa hàng uy tín như phước bình đăng hay thập bát la han mà mua giá 200k --> 300k 1con cá con chúc may mắn nhá

4. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nói chung cá bột thì khó chọn lắm bạn à, khi bạn thấy bầy cá con châu đặc người thì chưa chắc về nuôi châu vẫn sáng, do ngoài tiệm người bán thường cho ăn thức ăn có chất kích thích châu, mà cá châu nhiều thì tỉ lệ lên đầu rất thấp, còn cách thức chọn cá bột thì bạn tìm hiểu trên diễn đàn ae có rất nhiều bài viết về vấn đề này, giá cá bột hiện nay khoảng 20k đến 70k thôi à

5. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Theo tôi thì bạn nên hỏi mua của AE trên diễn đàn những con cở 1-2 ngón vừa nhú đầu về nuôi bảo đảm hơn, rẻ mà không bị lầm cá bị kích thuốc, tôi đã làm như thế đến nay cá đem về được 3 tháng cá phát triển và lên đầu rất tốt, nay đã được 3 ngón hở rồi đấy

6. leechangsonic

leechangsonic New Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn mọi người nhiều nha, minh đã hiểu rồi.
    mình cũng rất muốn mua lại cá của các bạn trên diễn đàn lắm vì uy tính và cùng là người đam mê nghệ thuật.
    nhưng rất tiếc mình không có ở việt nam hiện tại mình dnag du học tại Thụy Sĩ , dang nuôi 1 cặp hồng két.
    Hôm qua ra tiệm bán cá của mấy thằng thuy sĩ bên này tụi nó bán nói là cá la hán tên Tiếng Anh la FlowerHorn nhưng thấy toàn cá Bột không ah hông biết có phải là La Hán không nua sợ mua lầm cá Kim Cưong thường thì tieu.