xin chút kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi aloneslayer, 28/4/08.

1. aloneslayer

aloneslayer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá em giờ 2 ngón tay gù đang lên cũng khá khá so với thân hình của nó =P~ nhưng em nuôi 2 con chung một hồ tại điều kiện kinh tế đang eo hẹp chưa có xiền mua hồ khác hồ kích thước 60x50x50 chia 30 30 cho 2 em theo các bác thấy em để vậy thêm một thời gian cá có lên gù tiếp không

2. rombios

rombios Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hồ hơi nhỏ bạn àh, 80cm dài, thì 2 em 2-3 ngón thì OK, lớn hơn, thì chỉ 1 em thôi bạn àh.
    Thân :)

3. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Như bạn nói thì đây chỉ là giải pháp tạm thời thôi, nếu kéo dài sẽ làm chậm sự phát triển và có khi không phát triển được nữa. Kinh nghiệm của mình thì cá cỡ 2 ngón tay là giai đoạn phát triển mạnh nhất, quá trình nuôi dưỡng chăm sóc trong giai đoạn này sẽ quyết định tương lai của con cá vì thế theo mình tốt nhất bạn nên cố gắng cho mỗi em 1 hồ 80 x 40 x 50Cm.

4. aloneslayer

aloneslayer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    giờ em đã dời 2 em nó sang hồ 1m chia đôi ra cho 2 em nó ở khỏang thêm 2 tháng nữa dc hok mấy pác

5. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cũng được nhưng mà cá lên chừng gần 4 ngón là nên cho mỗi em 1 cái hồ 80X40 là vừa

6. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Nếu có thể bạn đổi lại hồ 1,2m là mức tối thiểu để ngăn nuôi 2 con, chừng 1,5- 2 năm thì mỗi con 1 hồ như vậy là thoãi mái

7. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Thôi hồ 1m hai con cũng tạm ổn khi cá dưới 1 năm tuổi, Khi 2 em hơn 1 tuổi bạn thấy nó chật chội làm sao đó. Nếu lúc đầu bạn mua 2 hồ 80 và chân hai tầng là very good

8. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tốt nhất la khi cá trên 3 ngón nên tách ra hết, mỗi con 1 hồ em nó mơi thoải mái tư tưởng mà phát triển

9. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chia 2 2 là ok rồi ko có sao đâu bác,nếu đã có tiền thì nên tậu hồ bự bề,chia 2 2 vẫn như thường,ko sao cả !!!!